ஆத்திரமூட்டும் வீடியோக்கள் தொடர்பாக TikTok நிறுவனத்தை MCMC, காவல்துறை அழைத்திருக்கிறது

பெட்டாலிங் ஜெயா: மே 13, 1969 கலவரங்கள் மீண்டும் நிகழும் என்று எச்சரிக்கும் மூன்று ஸ்பான்சர் வீடியோக்கள் குறித்து விளக்கமளிக்க மலேசியன் கம்யூனிகேஷன்ஸ் அண்ட் மல்டிமீடியா கமிஷன் (MCMC) மற்றும் ராயல் மலேசியா காவல்துறை (PDRM) டிக்டாக் நிர்வாகத்திற்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளது.

எம்சிஎம்சி, பிடிஆர்எம் உடனான ஒத்துழைப்பு மூலம், இந்த விஷயத்தில் உடனடி விளக்கத்தை வழங்க டிக்டாக் நிர்வாகத்தையும் அழைத்துள்ளது. சமரசம், வெறுப்பு மற்றும் தப்பெண்ணத்தை ஏற்படுத்தும் வகையில் ஆத்திரமூட்டும் உள்ளடக்கத்தைப் பரப்புவது தண்டனைச் சட்டத்தின் (சட்டம் 574) ஒரு குற்றமாகும். மேலும் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் தண்டனை, சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

இத்தகைய உள்ளடக்கத்தை பரப்புவது ஒரு பொறுப்பற்ற செயல் என்றும், குறிப்பாக இனம் மற்றும் மதத்தின் பின்னணியில் நல்லிணக்கம், உரசல் மற்றும் வெறுப்பை ஏற்படுத்தலாம் என்றும் MCMC கூறியது.

எம்சிஎம்சி மற்றும் பிடிஆர்எம் பொதுப் பாதுகாப்பிற்கு அச்சுறுத்தலாக இருக்கும் இதுபோன்ற வீடியோக்கள் பரவுவதைத் தடுக்கும் முயற்சியில் தொடரும் என்று அது கூறியது.

இது போன்ற வீடியோக்களைப் பகிர வேண்டாம் என்றும், இதுபோன்ற கருத்துகளை MCMC க்கு அதன் போர்டல் மூலம் தெரிவிக்குமாறும் பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தியது; https://aduan.skmm.gov.my/; அதன் ஹாட்லைன் 1800-188-030 அல்லது Whatsapp மூலம் 016 2206 262.

சனிக்கிழமை (நவம்பர் 26), பார்ட்டி அமானா நெகாரா தேசிய இயக்கத் தலைவர் முகமட் சானி ஹம்சான், இன உணர்வுகளைத் தொடும் பல சமூக ஊடக இடுகைகள் சமீபத்தில் கண்டறியப்பட்டதை அடுத்து, விரைவான போலீஸ் நடவடிக்கைகளுக்கு அழைப்பு விடுத்தார்.

முகமட் சானி ஹம்சான், இனப் பிரச்சினைகளைத் தூண்டும் வகையில் Facebook மற்றும் TikTok இல் ஒன்பது இடுகைகளைக் கண்டறிந்ததாகவும், அதே நாளில் Dang Wangi போலீஸ் தலைமையகத்தில் போலீஸ் அறிக்கையைப் பதிவு செய்ததாகவும் கூறினார்.

நவம்பர் 21 அன்று, பொது பாதுகாப்பு மற்றும் ஒழுங்கை அச்சுறுத்தும் வகையில் சமூக ஊடகங்களில் பதற்றம் அல்லது ஆத்திரமூட்டல்களை உருவாக்க வேண்டாம் என்று காவல்துறை பொதுமக்களை எச்சரித்தது.

15ஆவது பொதுத் தேர்தல் (GE15) முடிவுகள் மற்றும் அரசு அமைந்ததைத் தொடர்ந்து, சமூக ஊடகப் பயனர்கள் இன அல்லது மத உணர்வுகள் மற்றும் அரச நிறுவனத்தை அவமதிக்கும் வகையில் உள்ளடக்கத்தைப் பதிவேற்றுவதை காவல்துறை கண்டறிந்ததை அடுத்து, காவல்துறை தலைமைக் கண்காணிப்பாளர் டான்ஸ்ரீ அக்ரில் சானி அப்துல்லா சானி இவ்வாறு தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here