விஸ்மா புத்ரா: சமீபத்திய பாண்டுங் குண்டு வெடிப்பில் மலேசியர்கள் யாரும் பாதிக்கப்படவில்லை

இந்தோனேசியாவில் நடந்த வெடிகுண்டு தாக்குதலில் மலேசியர்கள் யாரும் பாதிக்கப்பட்டவில்லை என்று வெளியுறவு அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

புதன்கிழமை (டிசம்பர் 7) அதிகாலை மேற்கு ஜாவாவில் ஒரு காவல் நிலையம் சம்பந்தப்பட்ட தற்கொலை குண்டுத் தாக்குதலைக் கண்டிப்பதாகவும் விஸ்மா புத்ரா கூறினார்.

இந்தோனேசியாவின் மேற்கு ஜாவாவில் உள்ள காவல் நிலையத்தில் டிசம்பர் 7 ஆம் தேதி காலை 8.20 மணிக்கு நடந்த தற்கொலை குண்டுத் தாக்குதலை மலேசியா வன்மையாகக் கண்டிக்கிறது.

இந்த தாக்குதலில் குண்டு வீசியவர் மற்றும் ஒரு போலீஸ்காரர் இறந்ததாகவும், மேலும் ஏழு போலீசார் காயமடைந்ததாகவும் கூறப்படுகிறது. இந்த தாக்குதலின் பின்னணியில் உள்ள குற்றவாளிகள் நீதியின் முன் நிறுத்தப்படுவார்கள் என்று மலேசியா நம்புகிறது என்று இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

இந்தோனேசிய அரசாங்கம் மற்றும் தாக்குதலில் ஈடுபட்டவர்களின் குடும்பத்தினருக்கு அமைச்சகம் தனது இரங்கலையும் தெரிவித்துள்ளது. காயமடைந்தவர்கள் விரைவில் குணமடைய மலேசியாவும் பிரார்த்தனை செய்கிறது என்று அது மேலும் கூறியது.

தூதரக உதவி தேவைப்படும் மலேசியர்களுக்கு, அவர்கள் ஜகார்த்தாவில் உள்ள தூதரகத்தை +62 21 5224947 (பொது விசாரணைகள்) மற்றும் +62 813 8081 3036 (அவசரநிலைகள்) என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளலாம்; அல்லது [email protected] இல் மின்னஞ்சல் செய்யவும்.

இந்தோனேசியாவின் அதிக மக்கள் தொகை கொண்ட மாகாணத்தின் தலைநகரான பாண்டுங்கில் உள்ள அஸ்தானா அன்யார் போலீஸ் அலுவலகத்தில் உள்ளூர் நேரப்படி காலை 8.20 மணியளவில் குண்டுவெடிப்பு ஏற்பட்டது.

மலேசிய எல்லைக்கு அருகே தெற்கு தாய்லாந்தில் ரயில் பாதையில் நடந்த இரண்டு குண்டுவெடிப்புகளுக்குப் பிறகு இந்த வாரம் தென்கிழக்கு ஆசியாவில் இந்தோனேசியாவில் நடந்த மூன்றாவது குண்டு வெடிப்பு தாக்குதல் இதுவாகும்.

சனிக்கிழமை (டிசம்பர் 3) அன்று நடந்த முதல் தாக்குதலில் பெர்லிஸ், பாடாங் பெசார் நோக்கிச் சென்ற சரக்கு ரயில் தடம் புரண்டதில் ஏழு பேர் காயமடைந்தனர். செவ்வாய்கிழமை (டிசம்பர் 6) அதே பகுதியில் மற்றொரு குண்டுவெடிப்பில் மூன்று ரயில்வே ஊழியர்கள் கொல்லப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here