துணையமைச்சர்களின் பெயர் பட்டியலை அன்வார் மாமன்னரிடம் வழங்குவார்

புதிய ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் கீழ் சிறிய நிர்வாகம் என்ற கோட்பாட்டின் அடிப்படையில் முக்கிய அமைச்சர்களைத் தவிர ஒவ்வொரு அமைச்சகமும் ஒரு துணை அமைச்சரை மட்டுமே பெற முடியும் என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்துள்ளன. நிதி போன்ற முக்கிய அமைச்சகங்களைத் தவிர பெரும்பாலான அமைச்சகங்களுக்கு ஒரே ஒரு துணை மட்டுமே கிடைக்கும்” என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. இரண்டு அல்லது இலாகாக்கள் ஒன்றாக இணைக்கப்பட்ட அமைச்சகங்கள் கூடுதல் கையைப் பெறக்கூடும்.

பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் வெள்ளிக்கிழமை (டிசம்பர் 9) முதல் அமைச்சரவையில் துணை அமைச்சர் பதவிகளுக்கான வேட்பாளர்களின் பட்டியலை வழங்குவதற்காக மாமன்னரை சந்திப்பார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுவதாகவும் வட்டாரங்கள் தெரிவித்துள்ளன.

பிரதமர் மாமன்னரை சந்திக்கும் போது பிரதிநிதிகளின் பெயர்களின் பட்டியலை வழங்குவார். அது இன்றாக இருக்க வாய்ப்பு உள்ளது என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. இருப்பினும், இந்த நிகழ்வு பிரதமர் அலுவலகம் இதுவரை பத்திரிகைகளுக்கு வெளியிட்ட அட்டவணையில் ஒரு பகுதியாக இல்லை.

ஏற்கனவே கடந்த அரசாங்கங்களில் பிரதியமைச்சராக பதவி வகித்தவர்கள் சிலரின் பெயர்கள் வெட்டப்பட வாய்ப்புள்ளது. டிசம்பர் 2 அன்று, அன்வார் தனது முன்னோடி அமைச்சரவையை விட சற்றே சிறிய அமைச்சரவையை வெளியிட்டார் – இரண்டு துணைப் பிரதமர்கள் மற்றும் 25 அமைச்சர்களை பெயரிட்டார். பிரதமர் நிதி அமைச்சராகவும் பணியாற்றுவார். 1991 முதல் 1998 இல் பதவி நீக்கம் செய்யப்படும் வரை அவர் அப்பதவி வகித்தார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here