130,000 ரிங்கிட்டிற்கு மேல் கொள்ளையடித்த இரு நபர்களை போலீசார் தேடி வருகின்றனர்

கோலாலம்பூர், அம்பாங் பாயிண்டில் உள்ள உணவகம் ஒன்றின் முன் நேற்று பணத்தை மாற்றத் திட்டமிட்டிருந்த நபரிடம் இருந்த 30,000 அமெரிக்க டாலர் (RM132,870) பணத்துடன் தப்பிச் சென்றதாக சந்தேகிக்கப்படும் இரண்டு வெளிநாட்டவர்களை போலீசார் தேடி வருகின்றனர்.

அம்பாங் ஜெயா மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் ஏசிபி முகமட் ஃபாரூக் எஷாக் கூறுகையில், பணப் பரிமாற்றத்தின் விளைவாக 15,000 ரிங்கிட் லாபம் கிடைக்கும் என்று உறுதியளித்து, இரண்டு சந்தேக நபர்களில் ஒருவர் பாதிக்கப்பட்டவரை மலேசிய ரிங்கிட்டுக்கு அமெரிக்க டாலருக்கு மாற்றுவதற்காகச் சந்தித்ததாக ஆரம்ப விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

ஒரு உடன்பாடு எட்டப்பட்ட பின்னர், பாதிக்கப்பட்ட தனது 30 வயதானவர் அமெரிக்க நாணயம் அடங்கிய பொதியை  எடுத்ததாகவும், ஆனால் டொயோட்டா வயோஸ் என நம்பப்படும் வாகனத்தை நோக்கி  செல்வதற்கு முன்பு சந்தேக நபரால் அது திடீரென கைப்பற்றப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

சம்பவம் நடந்த இடத்திற்கு அருகில் காத்திருந்த அடையாளம் தெரியாத நபர் ஒருவர் ஓட்டிச் சென்ற காரில் சந்தேக நபர் தப்பிச் சென்றுள்ளார். சந்தேக நபர் போலியானதாக நம்பப்படும் மலேசிய ரிங்கிட்டையும் விட்டுச் சென்றுள்ளார் என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

சம்பவத்தின் போது பாதிக்கப்பட்ட நபருடன் இருந்த நண்பரின் மூலம் பாதிக்கப்பட்ட நபர் சந்தேக நபரை அறிந்ததாகவும் ஆனால் சம்பவத்திற்கு முன்னர் பாதிக்கப்பட்ட நபர் சந்தேக நபரை சந்தித்ததில்லை எனவும் முகமட் பாரூக் கூறினார்.

நிராயுதபாணியாக இருந்தவரிடம் கும்பல் கொள்ளையடித்ததற்காக குற்றவியல் சட்டத்தின் 395 ஆவது பிரிவின் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்படுகிறது. மேலும் 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் பிரம்படியும் விதிக்கப்படலாம்.

கள்ளப் பணத்தை வைத்திருந்ததற்காக தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 489C இன் கீழ் விசாரணை நடத்தப்படுகிறது. மேலும் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் 10 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here