தற்கொலை முயற்சி செய்பவர்களை குற்றவாளியாக்காதீர் DAP பிரதிநிதிகள் வலியுறுத்தல்

மக்களவையின்  அடுத்த அமர்வில் தற்கொலை முயற்சியை குற்றமாக கருதும் தண்டனைச் சட்டத் திருத்தங்களை கொண்டுவருமாறு  DAP யிலிருந்து தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட மூன்று பிரதிநிதிகள் அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளனர்.

பண்டார் கூச்சிங்  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் Dr Kelvin Yii,, சுபாங் ஜெயா சட்டமன்ற உறுப்பினர் Michelle Ng மற்றும் கம்போங் துங்கு சட்டமன்ற உறுப்பினர் Lim Yi Wei  ஆகியோர், அரசாங்கம் அதன் பழமையான தற்கொலைச் சட்டத்திற்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்க வேண்டும் மற்றும் தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 309 ஐ விரைவில் ரத்து செய்ய வேண்டும் என்று கூறினார்.

இந்த விஷயத்தை முதன்மையாகக் கருதி, அடுத்த மக்களவை  கூட்டத்தொடரில் திருத்தங்களை முன்வைக்குமாறு மத்திய அரசை வலியுறுத்துவோம்  என்று அவர்கள் இன்று கூட்டறிக்கையில் தெரிவித்தனர்.  பிரிவு 309 இன் கீழ், தற்கொலைக்கு முயற்சிப்பவருக்கு ஒரு வருடம் வரை சிறைத்தண்டனை, அபராதம் அல்லது இரண்டும் தண்டனையாக விதிக்கப்படலாம்.   தற்கொலை முயற்சிகளுக்கான அனைத்து வழக்குகளுக்கும் தற்காலிக தடை விதிக்க வேண்டும் என்று மூவரும் தெரிவித்தனர்.

இந்த மசோதா முதலில் தாக்கல் செய்யப்பட்டு பின்னர் சட்டத்தில் மேம்பாடுகள் வரலாம் என்று கூறியுள்ளனர்.   Yii, Ng மற்றும் Lim,     கூறுகையில்   ரத்துச் செய்யப்படுவதில் ஏதேனும்   சிக்கல் இருந்தால்  (ஏற்றுக்கொள்ளக்கூடிய சட்டம் இல்லை) காவல்துறையின்  அதிகாரங்களைப் பயன்படுத்தி     மனநலச் சட்டத்தின் 10வது பிரிவின் கீழ்  அந்த நபரை   ஒரு மனநல மருத்துவமனையில் சேர்க்க அறிவுறுத்தலாம்  .

அதிகரித்து வரும் தற்கொலை விகிதத்தை நிவர்த்தி செய்வதற்கான இலக்கு நடவடிக்கைகளை வகுக்க, தேசிய தற்கொலைப் பதிவேடும் உடனடியாக அமைக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர்கள் கூறினர்.  2018 முதல் ஜூன் 2021 வரை 902 தற்கொலை முயற்சி வழக்குகள் தொடரப்பட்டதாக அரசாங்கத்தின் தரவுகளை அவர்கள் மேற்கோள் காட்டினர்.   அக்டோபர் 2021 இல், அப்போதைய துணை சுகாதார அமைச்சர்  Aaron Ago Dagang  தற்கொலை முயற்சியை குற்றமற்றதாக்கும் நடவடிக்கை தொடங்கப்பட்டுள்ளது, ஆனால் தண்டனைச் சட்டத்தில் சில மாற்றங்கள் தேவை என்று மக்களவையில் கூறியிருந்தார்.

இந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம், குற்றவியல் சட்டத்தில் திருத்தம் மற்றும் தற்கொலை முயற்சியை குற்றமற்றதாக்கும் முன்மொழிவை   தலைமை      நீதிபதி   ஆய்வு செய்து வருவதாக அறிவிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here