சரவாக்கில் தீவிரவாதத்திற்கு இடமில்லை என்கிறார் அபாங் ஜோஹாரி

கபுங்கன் பார்ட்டி சரவாக் (ஜிபிஎஸ்) அரசாங்கம் மத சுதந்திரத்தைப் பாதுகாப்பதைத் தொடரும் மற்றும் மாநிலத்தின் பல இன மற்றும் பல மத சமூகங்கள் அனுபவிக்கும் நல்லிணக்கத்தை பாதிக்கக்கூடிய தீவிரவாதத்தினை வேரறுக்கும்.

சரவாக் முதல்வராகவும் உள்ள GPS தலைவர் அபாங் ஜோஹாரி ஓபங் கூறுகையில், சரவாக் பல இன மற்றும் பல மத நல்லிணக்கத்திற்கு எடுத்துக்காட்டாக அறியப்பட்ட மாநிலம் என்றார். இங்கு எவரும்  ஒற்றுமையின்மை பிரச்சனையை எதிர்கொண்டதில்லை என்றும் சரவாக்கில் ஒரே கூரையின் கீழ் ஒற்றுமையாக வாழும் கிறிஸ்தவ மற்றும் இஸ்லாமிய குடும்பங்கள் இருப்பதாக அவர் குறிப்பிட்டார்.

பிற இடங்களில் அடிக்கடி நடக்கும் மத மற்றும் இன மோதல்களில் இருந்து நாம் பாதுகாக்கப்படுவது மிகவும் அதிர்ஷ்டம். நமது குடியேற்ற சுயாட்சியால் மத தீவிரவாதிகள் சரவாக்கில் காலடி எடுத்து வைப்பதை தடுக்க முடியும் என்று அபாங் ஜோஹாரி இன்று தனது கிறிஸ்துமஸ் செய்தியில் தெரிவித்துள்ளார். இருப்பினும், சரவாக் தீவிரவாதத்தின் கூறுகளிலிருந்து முழுமையாகப் பாதுகாக்கப்படவில்லை, ஏனெனில் சமூக ஊடகங்கள் போன்ற சைபர் சேனல்கள் மூலம் மாநிலத்திற்குள் ஊடுருவ முடியும்.

இந்தக் கூறுகளிலிருந்து நமக்குக் கோட்டையாக இருப்பது நமது சொந்த ஞானமாகும், இது நல்லதை தீயவற்றிலிருந்து பிரித்தறியவும்  பயன்படுத்த வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார். Federal அரசியலமைப்பு மற்றும் மலேசியா ஒப்பந்தம் 1963 இல் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள சரவாக்கின் நலன்கள் மற்றும் உரிமைகளை GPS தொடரும் என்று அபாங் ஜோஹாரி உறுதியளித்தார்.

தேசிய காட்சியில் சரவாக்கின் குரல் மூழ்கிவிடாமல் இருக்க GPS உருவாக்கம் ஒரு நல்ல படியாகும். Hornbills  நிலத்துக்கான நீதியை நிலைநாட்டும் போராட்டத்தில் சரவாக்கியர்களை விட நேர்மையானவர்கள் யாரும் இல்லை என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here