அரசு ஊழியர்களின் வெளிநாட்டுப் பயணச் செலவுகளை தனியார் நிறுவனங்கள் செலுத்துவதை கருவூலம் நிறுத்துகிறது

ஸ்டீவன் சிம்

அரசு ஊழியர்களின் வெளிநாட்டுப் பயணச் செலவுகளை எந்த ஒரு தனியார் நிறுவனமும் இனி ஏற்க முடியாது என்று கருவூலம் முடிவு செய்துள்ளது. வெற்றிகரமான டெண்டருடனான ஒப்பந்தத்தில் இப்போது செலவு முன்கூட்டியே தீர்மானிக்கப்பட வேண்டும். கடந்த வாரம் வெளியிடப்பட்ட சுற்றறிக்கையின்படி, கருவூலமும் இந்த நோக்கத்திற்காக நிறுவனங்களின் செயல்பாட்டு செலவினங்களுக்கு பயன்படுத்தப்படும் நடைமுறையை நிறுத்தியுள்ளது.

பட்டியலிடப்பட்டுள்ள வெளிநாட்டு பணிகளில், டெலிவரிக்கு முந்தைய ஆய்வுகள், சோதனைகள் மற்றும் தொழிற்சாலைகளின் மதிப்பீடு, திட்ட கண்காணிப்பு, நிர்வாக அறிக்கை கூட்டங்கள், இறுதி ஏற்றுக்கொள்ளும் சோதனைகள் மற்றும் பயிற்சி ஆகியவை அடங்கும்.

வருகைகள் தயாரிப்பின் நிலையைச் சரிபார்க்கவும், முன்னேற்றத்தைக் கண்காணிக்கவும் மற்றும் ஒப்பந்தக்காரருடன் கலந்துரையாடல்களில் முகவர்களை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தவும் இருக்க வேண்டும். இது தற்போதைய வேலைகளுக்கானதாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் ஒப்பந்தத்தில் ஒரு உட்பிரிவாக சேர்க்கப்பட வேண்டும்.

முகவர்கள் அதிகாரிகளின் திறன்களை மேம்படுத்துவதற்கான பயிற்சி, தொழில்நுட்ப பரிமாற்றம் மற்றும் பராமரிப்புக்கான வெளிநாட்டுப் பயணங்களைப் பொறுத்தவரை, இவை ஒப்பந்தக் கடமையின் ஒரு பகுதியாக அனைத்து விவரங்கள் மற்றும் செலவுகளுடன் ஒப்பந்தத்தில் குறிப்பிடப்பட வேண்டும் என்று சுற்றறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

துணை நிதியமைச்சர் ஸ்டீவன் சிம்மைத் தொடர்பு கொண்டபோது, அரசாங்கக் கொள்முதல் நடவடிக்கையில் அதிக வெளிப்படைத்தன்மை மற்றும் பொறுப்புக்கூறலைக் கொண்டு வரவே இந்த நடவடிக்கை என்று கூறினார். ஆய்வு பணிக்கான பயணத்திற்கான தேவை, மற்றவற்றுடன், ஒப்பந்தத்தில் முன்னரே தீர்மானிக்கப்பட வேண்டும் மற்றும் பட்டியலிடப்பட்ட செலவு என்று அவர் கூறினார்.

ஒப்பந்தத்தில் ஈடுபட்டுள்ள நிறுவனம் அத்தகைய பயணங்களுக்கு நிதியளிக்க அனுமதிக்கப்படாது. அப்போதுதான் அரசாங்கப் பிரதிநிதிகளின் மதிப்பீடு சுயாதீனமாக இருக்க முடியும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here