கோழி இறைச்சியை எலி உண்ணும் காணொளி; உணவக உரிமத்தை ரத்து செய்தது MPAJ

கோழி இறைச்சியை உண்ணும் எலி

பாண்டன் இண்டாவில் உள்ள உணவகத்தில் உணவு சூடாக்கும் இயந்திரத்தில்  எலி வறுத்த கோழியை உண்பதைக் காட்டும் வீடியோ சமூக ஊடகங்களில் வைரலானதைத் தொடர்ந்து உணவக உரிமத்தை அம்பாங் ஜெயா நகராண்மைக்கழகம் (MPAJ) ரத்து செய்துள்ளது,

MPAJ, உடனடியாக அமலுக்கு வரும் வகையில், உணவகத்திற்கு உரிமம் ரத்து செய்வதற்கான அறிவிப்பை வெளியிட்டுள்ளது. உணவகம் தொடர்ந்து இயங்கினால் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என அதன் தலைவர் பௌசி யாதிம் தெரிவித்தார்.

புதிய உரிமத்திற்கான எந்தவொரு விண்ணப்பமும், குறிப்பாக தூய்மை தொடர்பான அனைத்து நிபந்தனைகளுக்கும் இணங்கினால் மட்டுமே பரிசீலிக்கப்படும் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

ஆய்வுப் பதிவுகளின் அடிப்படையில், ஜூன் 2021 மற்றும் இந்த ஆண்டு ஜனவரியில் உணவகம் அதன் தூய்மைக்காக கிரேடு B மதிப்பீட்டைப் பெற்றதாக ஃபௌஸி கூறினார். நேற்று, பெர்னாமா உணவகத்தை 14 நாட்களுக்கு மூடுமாறு சுகாதார அமைச்சகத்தால் உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது என்று தெரிவித்துள்ளது.

சுகாதாரத் தலைமை இயக்குநர் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறுகையில், சிலாங்கூர் சுகாதாரத் துறையின் உணவுப் பாதுகாப்பு மற்றும் தரப் பிரிவின் அமலாக்கக் குழு மற்றும் உலு லங்காட் மாவட்ட சுகாதார அலுவலகம் நேற்று அந்த வளாகத்தில் சோதனை நடத்தியதில், தூய்மையின் அளவு திருப்திகரமாக இல்லை என்பதைக் கண்டறிந்துள்ளது.

பல உணவு பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதாரம் தொடர்பான மீறல்கள் தொடர்பாக உணவு சுகாதார விதிமுறைகள் 2009 இன் கீழ் உணவகம் ஆறு கூட்டு நோட்டீஸ்களுடன் வழங்கப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

உணவு வணிக உரிமையாளர்கள் மற்றும் உணவு கையாளுபவர்கள் உணவு மூலம் பரவும் நோய்களைத் தடுக்க உணவுப் பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதில் கூட்டுப் பொறுப்பை மேற்கொள்ளுமாறு அமைச்சகம் வலியுறுத்தியுள்ளது. நுகர்வோர் உணவு வாங்கும் போது அல்லது வெளியே சாப்பிடும் போது BeSS (சுத்தமான, பாதுகாப்பான மற்றும் ஆரோக்கியமான) சின்னத்துடன் கூடிய வளாகத்தை தேர்வு செய்ய அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள் என்று நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here