ஜனவரியில் ராஜினாமாவா? மலாக்கா முதல்வர் மறுப்பு

மலாக்கா முதல்வர் சுலைமான் முகமட் அலி ஜனவரி தொடக்கத்தில் பதவியை ராஜினாமா செய்யப் போவதாக வெளியான புதிய ஊகங்களை மறுத்துள்ளார். அவர் பதவி விலகப் போவதாக வந்த வதந்திகளை சரிபார்க்க கேட்டபோது, உண்மை இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

மலாக்கா அம்னோ தலைவர் அப்துல் ரவூப் யூசோவுக்கு வழிவகுக்க சுலைமான் ஜனவரி 3ஆம் தேதி ராஜினாமா செய்வார் என்று ஒரு ஊடக அறிக்கைக்குப் பிறகு இது வந்துள்ளது. கடந்த நவம்பரில் நடந்த மேலகாவின் மாநிலத் தேர்தலுக்குப் பிறகு சுலைமான் தனது பதவியை ராஜினாமா செய்வதாக ஊகிக்கப்படுவது இது இரண்டாவது முறையாகும்.

தஞ்சோங் பிடாரா சட்டமன்ற உறுப்பினர் ரவூப், பதவியை கைப்பற்றுவதற்கான முயற்சிகளுடன் தொடர்புடையவர். ஆனால் இதுபோன்ற குற்றச்சாட்டுகளை பலமுறை மறுத்து வந்தார். மே 12 அன்று, லெண்டு சட்டமன்ற உறுப்பினர் ராஜினாமா கடிதத்தில் கையொப்பமிட வற்புறுத்தப்பட்டதாக அம்னோ பிரிவுத் தலைவர் குற்றம் சாட்டியதை அடுத்து, தான் முதல்வர் பதவியை ராஜினாமா செய்ததாகக் கூறப்படுவதை சுலைமான் மறுத்தார்.

கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 20 ஆம் தேதி மாநிலத் தேர்தலில் பாரிசான் நேஷனல் வெற்றி பெற்றதில் இருந்து அவர் தலைமையிலான மாநில அரசாங்கத்தின் ஸ்திரத்தன்மையை சீர்குலைப்பதற்காக இந்த கூற்றுக்கள் செய்யப்பட்டதாக சுலைமான் கூறினார்.

2013 மற்றும் 2018 க்கு இடையில் பிஎன் மாநில அரசாங்கத்தை வழிநடத்தியபோது சுலைமான் ஒரு முன்னாள் உறுப்பினராக இருந்தார். பக்காத்தான் ஹராப்பான் அரசாங்கத்தின் வீழ்ச்சிக்குப் பின்னர் உருவாக்கப்பட்ட அம்னோ-பிஎன் அரசாங்கத்தின் தலைவராக மார்ச் 2020 இல் அவர் முதலமைச்சரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here