டிச.29ஆம் தேதி வரை பல மாநிலங்களில் பலத்த காற்றும் கடல் சீற்றமும் இருக்கும்

கோலாலம்பூர்: மலேசியாவின் வானிலை ஆய்வு மையம் (மெட்மலேசியா) பல மாநிலங்களில் வியாழன் (டிசம்பர் 29) வரை பலத்த காற்று மற்றும் கடல் சீற்றத்துடன் இருக்கும் என எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது.

மெட்மலேசியா, திங்கள்கிழமை (டிசம்பர் 26) ஒரு அறிக்கையில், மேற்கு சபா, லாபுவான் மற்றும் கிழக்கு சபாவின் நீரில் மணிக்கு 60 கிமீ (கிமீ) வேகத்தில் அலைகள் 4.5 மீட்டருக்கு மேல் எழும்பும் பலத்த வடகிழக்குக் காற்று சம்பந்தப்பட்ட மூன்று வகை எச்சரிக்கையை அறிவித்தது.

இதே எச்சரிக்கை நாளை (டிசம்பர் 27) வரை நிகழும் என எதிர்பார்க்கப்படும்Reef North, Labuan, East Palawan and Sulu தென்கிழக்கே உள்ள கடல்பகுதியில் கப்பல் போக்குவரத்துக்கும் விடுக்கப்பட்டுள்ளது. காற்றின் நிலை மற்றும் கரடுமுரடான கடல்கள் அனைத்து கடலோர நடவடிக்கைகளுக்கும் எண்ணெய் ரிக் தொழிலாளர்கள் உட்பட கப்பல் போக்குவரத்துக்கும் ஆபத்தானவை என்று அறிக்கை கூறுகிறது.

அதுமட்டுமின்றி, சரவாக் கடலில் டிசம்பர் 29ஆம் தேதி வரை நீடிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படும் சரவாக் கடலுக்கு 4.5 மீட்டர் உயர அலைகளுடன் மணிக்கு 50 முதல் 60 கிமீ வேகத்தில் பலத்த காற்று வீசும் வகை 2 எச்சரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது.

சம்பந்தப்பட்ட பகுதிகள்  North Bunguran, Reef North, Reef South, Layang-layang மற்றும் West Palawan ஆகிய நீர்நிலைகள் ஆகும். இந்த நிலை மீன்பிடித்தல் மற்றும் படகு சேவை உட்பட அனைத்து கப்பல் மற்றும் கடலோர நடவடிக்கைகளுக்கும் ஆபத்தானது என்று மெட்மலேசியா தெரிவித்துள்ளது.

வியாழன் வரை கிழக்கு ஜோகூர், பகாங் தெரெங்கானு மற்றும் கிளந்தான் கடல் பகுதிகளில் 3.5 மீட்டர் வேகத்தில் அலைகளுடன் மணிக்கு 40 முதல் 50 கிமீ வேகத்தில் பலத்த காற்று வீசும் என முதல் வகை எச்சரிக்கை. இது தியோமான் மற்றும் தெற்கு புங்குரான் கடல் பகுதிகளை உள்ளடக்கியது மற்றும் சிறிய கைவினைப்பொருட்கள் மற்றும் கடல் பொழுதுபோக்கு நடவடிக்கைகளுக்கு ஆபத்தானது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here