பட்டர்வொர்த் அருகே 90 மில்லியன் செலவில் உருவாக்கப்பட்ட தீம் பார்க் மூட உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது

தீம் பார்க்

பட்டர்வொர்த், கப்பாளா பத்தாஸில் உள்ள Bertam Souk & Water Park  உரிமம் இல்லாமல் இயங்கியதற்காக செபராங் பெராய் நகராண்மைக்கழகத்தால் (MBSP) மூடப்பட்டது. டிசம்பர் 15 அன்று திறக்கப்பட்ட தீம் பார்க், பொழுதுபோக்கு  இடங்கள் சட்டம் 1998 இன் கீழ் பொழுதுபோக்கு நடவடிக்கைகளை நிறுத்துவதற்கான அறிவிப்பு வெளியிடப்பட்டதாக MBSP கூறியது.

MBSP உரிமத் துறையினர் டிசம்பர் 16 ஆம் தேதி மதியம் 1.30 மணியளவில் ஆய்வு மேற்கொண்டதாகவும், தீம் பார்க் உரிமம் இல்லாமல் வணிகம் செய்வது கண்டறியப்பட்டதாகவும் அதில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. அதற்கு கூட்டு அபராதம் விதிக்கப்பட்டு, ஏழு நாட்களுக்குள் செயல்படுவதை நிறுத்த உத்தரவிடப்பட்டது.

ஆறு நாட்களுக்குப் பிறகு, மற்றொரு ஆய்வு நடத்தப்பட்டது மற்றும் நீர் தீம் பூங்கா நடவடிக்கைகளுக்கான பொழுதுபோக்கு உரிமம் இல்லாமல் வளாகம் இயங்கியது கண்டறியப்பட்டது. வாட்டர் தீம் பார்க் பொழுதுபோக்கு நடவடிக்கைகளை நிறுத்துவதற்கான அறிவிப்பு அதன் உரிமையாளருக்கு பொழுதுபோக்கு மற்றும் பொழுதுபோக்கு இடங்கள் சட்டம் 1998 இன் கீழ் வழங்கப்பட்டது என்று அந்த அறிக்கை கூறுகிறது.

செவ்வாய்கிழமை மாலை 4.30 மணியளவில் நடத்தப்பட்ட ஆய்வில், அந்த வாட்டர் தீம் பார்க்கில் உரிமையாளர் இன்னும் பொழுதுபோக்கு நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டு வருவதைக் கண்டறிந்து, நேற்று காலை 9.40 மணிக்கு அதை மூட உத்தரவிடப்பட்டது. பெர்னாமா நடத்திய சோதனையில் நுழைவாயில் மூடப்பட்டது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. அந்த இடம் பொதுமக்களுக்கு தற்காலிகமாக மூடப்பட்டுள்ளதாக அங்கிருந்த காவலர் ஒருவர் தெரிவித்தார்.

பினாங்கு வீட்டுவசதி, உள்ளாட்சி மற்றும் நகர மற்றும் நாட்டு திட்டமிடல் குழுவின் தலைவர் ஜக்தீப் சிங் தியோ மேலும் விசாரணையை மேற்கொள்வதற்கு MBSP க்கு விட்டுவிடுவதாக கூறினார். RM90 மில்லியன் தீம் பார்க், இது 8 ஹெக்டேர் பரப்பளவைக் கொண்டுள்ளது, இது Maritime Water Front Suites Sdn Bhdக்கு சொந்தமானது. முன்னதாக, கோவிட்-19 உள்ளிட்ட பல பிரச்சனைகள் காரணமாக இந்த திட்டம் மூன்று ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக தாமதமாகி வருவதாக தெரிவிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here