கல்வி ஆலோசனைக் குழு உறுப்பினர்களின் பெயர் விரைவில் அறிவிக்கப்படும்

தேசிய கல்வி ஆலோசனைக் குழுவின் உறுப்பினர்களின் பெயர்களை அடுத்த இரண்டு வாரங்களுக்குள் கல்வி அமைச்சர் ஃபத்லினா சிடெக் அறிவிப்பார். நாட்டில் கல்வியாளர்களிடையே ஒரு முக்கியமான பிரச்சினையாக மாறியுள்ள ஆசிரியர்களின் பணிச்சுமை, எழுத்தர் கடமைகள் உள்ளிட்டவற்றை ஆராய்வதே அமைச்சகம் முக்கிய கவனம் செலுத்தும் என்று அவர் கூறினார்.

ஆசிரியர்கள் தங்கள் முக்கிய பணிகளைத் தவிர மற்ற கடமைகளில் சுமையாக இருப்பது மற்றும் அவர்களின் நலன் சார்ந்த பிரச்சனைகள் ஆகியவை அமைச்சுக்கு முன்னுரிமை அளிப்பதாகும் என்று நேற்று இரவு ஒளிபரப்பப்பட்ட Bernama’s Ruang Bicara  நிகழ்ச்சியில் அவர் கூறினார்.

ஃபத்லினாவின் கூற்றுப்படி, கவுன்சில் ஆர்வலர்கள், ஆசிரியர்கள், ஓய்வுபெற்ற ஆசிரியர்கள் மற்றும் கல்வியாளர்கள் போன்ற கல்வித் துறையில் பங்குதாரர்களைக் கொண்டிருக்கும். தேசிய கல்வி முறைக்கான திசையை அமைச்சு அமைக்கும் போது கவுன்சில் தனது யோசனைகளையும் கருத்துக்களையும் வழங்கும் என்று அவர் கூறினார்.

புதிய ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் கீழ் சபை மீண்டும் செயல்படுத்தப்படும் என்று இந்த மாத தொடக்கத்தில் அவர் கூறியதைத் தொடர்ந்து, இது கல்விச் சட்டம் 1996 இன் கீழ் வழங்கப்பட்டது என்றும் கூறினார். இந்த கவுன்சில் முதன்முதலில் முன்னாள் பக்காத்தான் ஹராப்பான் அரசாங்கத்தின் கீழ் 2018 இல் இரண்டு வருட காலத்திற்கு நிறுவப்பட்டது.

அப்போதைய கல்வி அமைச்சர் மஸ்லீ மாலிக், முன்னாள் கல்வி இயக்குநர் ஜெனரல் வான் ஜாஹிட் நூர்டின் தலைவராக 11 பேரை நியமித்தார்.உறுப்பினர்களில் கல்விக்கான பெற்றோர் நடவடிக்கை குழுவின் (PAGE) தலைவர் நூர் அசிமா ரஹீம், தொழில்நுட்ப மற்றும் தொழிற்கல்வி மற்றும் பயிற்சி (TVET) நிபுணர் பூன்லர் சோம்சித் மற்றும் கசானா நேஷனல் பெர்ஹாட்டின் கல்வி ஆலோசகர் சதீனா சையத் சலே ஆகியோர் அடங்குவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here