ஜனவரி 1 முதல் சபாவிற்குள் நுழையும் சீனாவில் இருந்து வரும் பயணிகளுக்கு கோவிட் சோதனை அவசியம்

சீனாவில் இருந்து வரும் பயணிகள் அடுத்த ஆண்டு முதல் சபாவிற்குள் நுழைவதற்கு முன் 48 மணி நேரத்திற்குள் கோவிட்-19 சோதனை செய்து தொற்று இல்லை என்ற சான்றிதழ் அவசியம். சபாவின் செய்தித் தொடர்பாளர் மசிடி மஞ்சுன், புதிய விதி ஜனவரி 1 முதல் அமல்படுத்தப்படும் என்றார்.

ஒரு அறிக்கையில், மசிடி சமீபத்தில் தனது குடிமக்களுக்கான பயணக் கட்டுப்பாடுகளை நீக்கிய பின்னர், சீனாவிலிருந்து வரும் சுற்றுலாப் பயணிகளின் வருகை காரணமாக இது நடந்ததாகக் கூறினார். கோவிட்-19க்குப் பிறகு, கோத்த கினபாலு மற்றும் சீனாவில் உள்ள இடங்களுக்கு இடையே நேரடி விமானங்கள் மீண்டும் தொடங்கப்பட்டதாக இதுவரை எந்தத் தகவலும் இல்லை.

2017 மற்றும் 2019 க்கு இடையில் வருகை தந்தவர்களில் பாதி பேர் சீன சுற்றுலாப் பயணிகளையே சாபா அதிகம் சார்ந்துள்ளது. சபா சுற்றுலா வாரியத்தின் கூற்றுப்படி, இந்த காலகட்டத்தில் 43.4% – அல்லது கிட்டத்தட்ட 600,000 வருகை – சீனாவிலிருந்து வந்தவர்கள், ஆனால் இந்த ஆண்டு ஜூன் மாதம் வரை, இது 6.3% ஆக மட்டுமே சரிந்துள்ளது.

முன்னதாக, சீனாவில் கோவிட் -19 தொற்றுகளின் அதிகரிப்பு குறித்த கவலைகளுக்கு மத்தியில் மலேசியாவிற்கு வரும் அனைத்து பயணிகளும் காய்ச்சலுக்கான வெப்பநிலை சோதனைகளை மேற்கொள்ள வேண்டும் என்று எப்ஃஎம்டியிடம் தெரிவித்துள்ளது.

காய்ச்சல், அறிகுறி அல்லது சுயமாக அறிவிக்கப்பட்ட (கோவிட் -19 அறிகுறிகள்) கண்டறியப்பட்டவர்கள் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையத்திற்கு அல்லது கூடுதல் சோதனைகளுக்கு சுகாதார அதிகாரிகளுக்கு பரிந்துரைக்கப்படுவார்கள் என்று சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஜாலிஹா முஸ்தபா கூறினார்.

அதே நேரத்தில், அவர்கள் வந்த 14 நாட்களுக்குள் சீனாவுக்குப் பயணம் செய்த வரலாற்றைக் கொண்ட அனைவரும் ஆர்டிகே-ஆன்டிஜென் சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும். மேலும் அவர்கள் கோவிட் -19 க்கு நேர்மறையாக இருந்தால் மரபணு சோதனைக்கு மாதிரிகள் அனுப்பப்படும்.

14 நாட்களுக்குள் சீனாவுக்குப் பயணம் செய்த நபர்களுடன் நெருங்கிய தொடர்பைக் கொண்டிருப்பவர்களுக்கும் அல்லது காய்ச்சல் போன்ற நோய்கள் அல்லது கடுமையான சுவாச நோய்த்தொற்றை வெளிப்படுத்துபவர்களுக்கும் இது பொருந்தும்.

சீனாவில் இருந்து வரும் விமானங்களின் கழிவுநீர் மாதிரிகள் மீதும் அமைச்சகம் PCR சோதனைகளை நடத்தும். கோவிட்-19 தொற்று இருப்பது கண்டறியப்பட்டால், அது மரபணு வரிசைப்படுத்தலுக்கு அனுப்பப்படும்.

நவம்பரில் சீனா முழுவதும் கோவிட்-19 நோய்த்தொற்றுகள் பரவத் தொடங்கியதாகவும், பெய்ஜிங் அதன் பூஜ்ஜிய-கோவிட் கொள்கையை அகற்றிய பின்னர், அதன் மக்கள்தொகையில் வழக்கமான பிசிஆர் சோதனை உட்பட இந்த மாதம் அதிகரித்ததாகவும் நேற்று ராய்ட்டர்ஸ் தெரிவித்துள்ளது.

சீனாவில் இருந்து இத்தாலிக்கு புறப்பட்ட விமானத்தில் பயணித்தவர்களில் பாதிக்கும் மேற்பட்டோர் வைரஸால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here