கட்டண உயர்வு தொடர்பாக பள்ளி பேருந்து நடத்துனர்களை அரசாங்கம் சந்திக்க உள்ளது

 நிலப் பொதுப் போக்குவரத்து நிறுவனம் (Apad) இந்த மாதம் தங்கள் கட்டணத்தை உயர்த்தும் திட்டம் குறித்து பள்ளி பேருந்து சங்கங்களை நாளை சந்திக்கவுள்ளது.

பள்ளி பேருந்து சங்கங்களின் கூட்டமைப்பு மலேசியா தலைவர் அமலி முனிஃப் ரஹ்மத் கூறுகையில், நாளைய கூட்டம் முன்மொழியப்பட்ட கட்டண உயர்வு பற்றி மட்டுமே நடக்கும். ஆமாம், பள்ளி பேருந்து கட்டணத்தை அதிகரிப்பது குறித்து விவாதிக்க நாங்கள் நாளை அபாட் நிறுவனத்துடன் சந்திப்போம் என்று அவர் சுருக்கமாக  தெரிவித்தார்.

முன்னதாக, அதிக உதிரி பாகங்களின் விலைகள், அவற்றைத் தக்கவைத்துக்கொள்வதற்காக ஓட்டுநர்களுக்கான ஊதிய உயர்வு மற்றும் உரிமம் பெறாத ஆபரேட்டர்களின் போட்டி ஆகியவை இந்த உயர்வுக்கான காரணங்களாக அமலி கூறியது.

பள்ளிப் பேருந்து ஓட்டுநர்களுக்கு தற்போதைய RM2,000 மாதச் சம்பளம் கவர்ச்சிகரமானதாக இல்லை என்று அவர் கூறினார். ஏனெனில் அவர்கள் குறைவான மன அழுத்தம் நிறைந்த வேலைக்காக அந்தத் தொகையை வேறு இடங்களில் சம்பாதிக்கலாம்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய் நீண்ட காலத்திற்கு பள்ளிகளை மூடியது அவர்களில் பலரை வணிகத்திலிருந்து வெளியேற்றியது மற்றும் ஓட்டுநர்களை கட்டாயப்படுத்தியபோது ஆபரேட்டர்கள் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டதாகவும் அமலி கூறியிருந்தார்.

இன்று முன்னதாக, NST போக்குவரத்து மந்திரி லோக் சியூ ஃபூக்கை மேற்கோள் காட்டி, அபாட் நாளை பள்ளி பேருந்து நடத்துநர்களை சந்திப்பார் என்பதை உறுதிப்படுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here