தொடர் யானை தாக்குதலால் பயந்திருக்கும் போஸ் புரூக் ஒராங் அஸ்லி மக்கள்

குவா மூசாங் போஸ் புரூக்கில் உள்ள சுமார் 500 ஓராங் அஸ்லி மக்கள் சனிக்கிழமை முதல் தங்கள் பயிர்களை அழித்து வரும்  யானையால் பயத்தோடு வாழ்ந்து வருகின்றனர். டோக் பாடின் (கிராமத் தலைவர்) ரியான் புஜாங் 48, கூறுகையில், பாலூட்டி பயிர்களை சேதப்படுத்தியது மட்டுமல்லாமல், கிராம மக்கள் கால்பந்து விளையாடிக் கொண்டிருந்தபோது கால்பந்து மைதானத்திலும் அலைந்து திரிந்துள்ளது.

மரவள்ளிக்கிழங்கு, வாழை, கரும்பு பயிர்கள் யானையால் அழிக்கப்பட்டதால் 20 கிராமவாசிகள் RM20,000 க்கும் அதிகமான இழப்பை சந்தித்தனர். இந்த யானை கடந்த சனிக்கிழமை தொடங்கி தொடர்ச்சியாக மூன்று இரவுகளில் பயிர்களை அழித்தது. விவசாயிகளுக்கு பெரும் இழப்பை ஏற்படுத்தியது என்று அவர் இன்று இங்கு சந்தித்தபோது செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

இதற்கிடையில், கிளந்தான் வனவிலங்கு பாதுகாப்பு மற்றும் தேசிய பூங்காக்கள் (பெர்ஹிலிடன்) இயக்குனர் முகமட் ஹபிட் ரோஹானி கூறுகையில், திணைக்களத்தின் ஊழியர்கள் விசாரணை நடத்தவும் கண்காணிப்பு நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ளவும் இடத்திற்குச் சென்றுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here