வெளிநாட்டுப் பயணிகளின் வருகை குறித்து அமைச்சரவை முடிவு செய்யும்: டாக்டர் ஜாலிஹா

வெளிநாட்டுப் பயணிகளின் வருகை தொடர்பான எந்தவொரு முடிவும், குறிப்பாக சீனாவிலிருந்து வருவோர் குறித்து விரிவாக விவாதிக்கப்பட்டு அமைச்சரவை மட்டத்தில் முடிவு செய்யப்பட வேண்டும் என்று சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஜாலிஹா முஸ்தபா  கூறினார்.

சுற்றுலா மற்றும் பொருளாதார வளர்ச்சி மற்றும் பொதுப் பாதுகாப்பு ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியதால், சுகாதார அமைச்சகத்தின் (MOH) மட்டுமின்றி, பல்வேறு அமைச்சகங்களின் கருத்துக்களை கணக்கில் எடுத்துக்கொண்ட பிறகு இது ஒரு கூட்டு முடிவாக இருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

இன்று கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையம் (KLIA) மற்றும் கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையம் 2 (klia2) ஆகியவற்றைப் பார்வையிட்ட பின்னர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் பேசிய டாக்டர் ஜாலிஹா, வெளிநாட்டுப் பயணிகளின் பிரச்சினை தொடர்பான விளக்கத்திற்காக பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமை முன்பு சந்தித்ததாகக் கூறினார். நாளை அமைச்சரவை கூட்டத்தில்  இந்த விவகாரம் குறித்து பேசப்படும்.

நாளை, நாங்கள் சேகரித்த உண்மைகள் மற்றும் தொடர்புடைய சாத்தியக்கூறுகளை முன்வைப்போம். கடவுள் விரும்பினால், அறிவியல் மற்றும் தரவு மற்றும் சமூகத்தின் கருத்து ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் சமநிலையான முடிவெடுக்கும் சிறந்த தீர்வைக் கொண்டு வருவோம் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

சீனாவில் கோவிட் -19 வழக்குகளின் எண்ணிக்கையில் குறிப்பிடத்தக்க அதிகரிப்பு மலேசியர்கள் உட்பட பலரிடையே கவலையை ஏற்படுத்தியுள்ளது. அவர்கள் அரசாங்கத்தால் சிறந்த கட்டுப்பாட்டு நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட வேண்டும் என்றும் கோவிட் -19 ஸ்கிரீனிங் நாட்டிற்கு பயணிகள் வருகையில் நடத்தப்பட வேண்டும் என்றும் கோருகின்றனர்.

இரண்டு விமான நிலையங்களுக்கும் வெளிநாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகளின் வருகை இதுவரை எந்தவித பாகுபாடுமின்றி கண்காணிக்கப்பட்டு வருவதாகவும், அவர்கள் உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருப்பது கண்டறியப்பட்டால், அவர்கள் அருகிலுள்ள சுகாதார நிலையத்திற்கு அனுப்பப்படுவார்கள் என்றும் டாக்டர் ஜாலிஹா கூறினார்.

தற்போது செயல்படுத்தப்பட்டு வரும் கோவிட்-19 தடுப்பு நடவடிக்கைகளில் திருப்தி அடைவதாக அவர் கூறினார். MOH பரிந்துரைத்தபடி, முகக் கவசத்தை அணியவும், அவர்களின் உடல் நலத்தைக் கவனித்துக்கொள்வதோடு, பூஸ்டர் டோஸ் எடுக்கவும், மலேசியர்கள் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளை எடுக்குமாறு அவர் அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here