ஜனவரி 8 முதல் சீனப் பயணிகளுக்கான சோதனைகளை சபா கடுமையாக்குகிறது

சீனாவில் இருந்து சபா மாநிலத்திற்கு வரும் அனைத்து பயணிகளும் தடுப்பூசியை முடிக்க வேண்டும் மற்றும் நாட்டை விட்டு வெளியேறுவதற்கு முன் செய்யப்பட்ட கோவிட் -19 சோதனையின் எதிர்மறையான முடிவைக் காட்ட வேண்டும் என்று மாநில அரசு முடிவு செய்துள்ளது.

RT-PCR அல்லது RTK Ag Professional முறையைப் பயன்படுத்தி, புறப்படுவதற்கு 48 மணி நேரத்திற்குள் சோதனை செய்யப்பட வேண்டும் என்று சபாவின் கோவிட்-19 தினசரி மேம்பாட்டு செய்தித் தொடர்பாளர் Datuk Masidi Manjun கூறினார். மாநிலத்தில் கோவிட் -19 தொற்றுகள் மீண்டும் எழுவதைத் தடுக்கும் முயற்சியில் ஜனவரி 8 முதல் இந்த நடைமுறை அமல்படுத்தப்பட்டது என்றார்.

வெளிநாட்டில் இருந்து வரும் பயணிகள் அனைவரும் வெப்பநிலை பரிசோதனைக்கு (தெர்மல் ஸ்கேனர்) உட்படுத்தப்பட வேண்டும். காய்ச்சலால் கண்டறியப்பட்ட பயணிகள் கூடுதல் பரிசோதனைக்கு உட்படுத்தப்படுவார்கள். கோவிட்-19 அறிகுறிகளைக் கொண்ட பயணிகள் RTK ஆன்டிஜென் சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும். இந்த தீர்ப்பு ஜனவரி 8, 2023 முதல் நடைமுறைக்கு வரும் என்று அவர் இன்று இரவு ஒரு ஊடக அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

வெளிநாட்டில் இருந்து வரும் பயணிகளை நிர்வகிப்பதற்கான நடவடிக்கைகள் இன்று சபா மாநில அமைச்சரவை கூட்டத்தில் முடிவு செய்யப்பட்டதாக அம்மாநில உள்ளாட்சி மற்றும் வீட்டு வசதி துறை அமைச்சராகவும் இருக்கும் மசிதி தெரிவித்தார்.

இதற்கிடையில், சபாவில் இன்று மொத்தம் 12 புதிய கோவிட் -19 தொற்றுகள் பதிவாகியுள்ளன. நேற்று பதிவான 17 தொற்றுகளுடன் ஒப்பிடும்போது ஐந்து வழக்குகள் குறைந்தது.

சோதனை மாதிரிகள் இன்று அதிகமாக இருந்தாலும், இது நேற்றைய 933 உடன் ஒப்பிடும்போது 1,497 ஆகும், ஆனால் குறைந்த நேர்மறை விகிதம் (0.80%) நோய்த்தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை குறைந்த மட்டத்தில் இருப்பதை உறுதி செய்கிறது.

ஏழு மாவட்டங்களில் துவாரன் (நான்கு வழக்குகள்), கோத்த கினாபாலு (இரண்டு வழக்குகள்), பெனாம்பாங் (இரண்டு வழக்குகள்) மற்றும் பியூஃபோர்ட், கோத்தா மருது, தம்புனன் மற்றும் டெனோம் ஆகிய இடங்களில் தலா ஒரு தொற்றுகள் பதிவாகியுள்ளன. மேலும் 20 மாவட்டங்களில் புதிய பாதிப்புகள் எதுவும் கடந்த 24 மணிநேரத்தில் பதிவாகவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here