கடந்த ஆண்டு தெரெங்கானுவில் 79 போலீஸ்காரர்கள் முறைகேடு, ஒழுங்கு பிரச்னைகளில் ஈடுபட்டனர்

கோல தெரங்கானு: கடந்த ஆண்டு மொத்தம் 79 தெரெங்கானு காவல்துறை அதிகாரிகள் பல்வேறு தவறான நடத்தை மற்றும் ஒழுங்கு பிரச்சனைகளில் ஈடுபட்டுள்ளனர் என்று மாநில காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ ரோஹைமி முகமட் இஷா தெரிவித்தார்.

கிரிமினல் குற்றங்கள், முறையற்ற நடத்தை (47), போதைப்பொருள் (ஐந்து), பணிக்கு வராமல் இருப்பது (எட்டு), சரியா தொடர்பான (இரண்டு) மற்றும் மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) குற்றங்கள் (ஒன்று) தொடர்பான எண்ணிக்கையைப் பற்றி அவர் கூறினார்.

மிகக் கடுமையான குற்றங்களில் ஒன்று சமூகத்திற்கு எதிரான அச்சுறுத்தல் வழக்கு. மக்களைக் காக்க வேண்டிய காவல் துறையினரே இதைப் பெரும் குற்றமாகக் கருதுகிறோம். எங்கள் உறுப்பினர்கள் மற்றும் அதிகாரிகளிடையே ஒருமைப்பாட்டை மேம்படுத்தவும் வலுப்படுத்தவும் இந்த ஆண்டு மாநில மற்றும் மாவட்ட அளவில் மிகவும் பொருத்தமான படிப்புகள் மற்றும் நிகழ்ச்சிகளை நாங்கள் ஏற்பாடு செய்வோம் என்று அவர் இன்று தெரெங்கானு காவல்துறை மாதாந்திர மாநாட்டிற்குப் பிறகு கூறினார்.

இந்நிகழ்ச்சியில், காவல்துறைக்கு ஒத்துழைத்த மீட்பு முகமைப் பணியாளர்கள் மற்றும் ஊடகப் பயிற்சியாளர்கள் உட்பட 27 பேருக்கு பாராட்டுச் சான்றிதழ்களையும் வழங்கினார். இதற்கிடையில், 2021 இல் 1,597 வழக்குகளில் இருந்து 2022 இல் 1,477 வழக்குகளாக தெரெங்கானுவில் குற்றச் செயல்களில் கடந்த ஆண்டு 7.34% குறைந்துள்ளது என்றார் ரோஹைமி.

போதைப்பொருள் குற்றங்களுக்காக, 2021 இல் 10,222 சந்தேக நபர்களை உள்ளடக்கிய 117 கைதுகளுடன் ஒப்பிடுகையில், கடந்த ஆண்டு 11,086 சந்தேக நபர்களை உள்ளடக்கிய மொத்தம் 119 கைதுகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன.

வணிகக் குற்றங்களைப் பொறுத்தவரை, கடந்த ஆண்டு 536 கைதுகளுடன் 1,311 வழக்குகள் செய்யப்பட்டுள்ளன. 2021 இல் 1,219 வழக்குகளுடன் 401 கைதுகள் செய்யப்பட்டன. பெரும்பாலான வழக்குகள் மோசடி தொடர்பானவை என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here