நிறுவன உரிமையாளர்கள் கெடா, ஜோகூரில் உள்ள இயக்குனர் தவறான உரிமைகோரல்களுக்காக சிறையில் அடைக்கப்பட்டுள்ளனர்

அலோர் செத்தார்: கெடாவில் 2015-ம் ஆண்டு கறவை மாடு வளர்ப்புத் திட்டம் தொடர்பாக மில்லியன்கணக்கான ரிங்கிட் அளவுக்கு தவறான உரிமைகோரல்கள் வந்ததாகக் கூறப்படும் குற்றச்சாட்டின் பேரில், ஒரு நிறுவனத்தின் இயக்குநர் மற்றும் நிறுவன உரிமையாளர் புதன்கிழமை (ஜனவரி 11) முதல் நான்கு நாட்கள் காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) விண்ணப்பத்தைத் தொடர்ந்து, மாஜிஸ்திரேட் நூர்ஷாஹிதா அப்துல் ரஹீம் அவர்கள் இருவருக்கும் எதிரான காவலில் வைக்க உத்தரவை பிறப்பித்தார்.

MACC ஆதாரத்தின்படி, 51 வயதான நிறுவன இயக்குனர் நேற்று மதியம் 1 மணியளவில் கெடா MACC அலுவலகத்தில் கைது செய்யப்பட்டார். அதே நேரத்தில் 52 வயதான நிறுவனத்தின் உரிமையாளர் ஜோகூரில் உள்ள சிம்பாங் ரெங்கம் ஓய்வு மற்றும் பொழுதுபோக்கு பகுதியில் நேற்று மாலை 3 மணியளவில் கைது செய்யப்பட்டார்.

RM20.3 மில்லியன் கறவை மாடு வளர்ப்பு திட்டத்திற்கான ஊக்கத்தொகை தொடர்பான தவறான கோரிக்கைகளை சமர்ப்பிக்க சதி செய்ததாகக் கூறப்படும் பல நிறுவனங்களின் குற்றச்சாட்டுகள் மீதான விசாரணையை எளிதாக்க அவர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர். இந்த வழக்கு எம்ஏசிசி சட்டம் 2009 பிரிவு 18ன் கீழ் விசாரிக்கப்படுகிறது.

இதற்கிடையில், JOHOR BARUவில், இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு RM100,000 க்கும் அதிகமான பொய்யான உரிமைகோரல்களின் பேரில், ஒரு அச்சக நிறுவனத்தின் உரிமையாளர் இன்று முதல் ஏழு நாட்களுக்கு காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார்.

53 வயதுடைய நபருக்கு எதிராக நீதிமன்றக் காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ள உத்தரவு, MACC சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 18 இன் கீழ் விசாரணைக்காக மாஜிஸ்திரேட் நோர்கலிடா பர்ஹானா அபு பக்கரால் பிறப்பிக்கப்பட்டது.

ஒரு ஆதாரத்தின்படி, 2021 இல் ஒரு மேல்நிலைப் பள்ளிக்கு அச்சிடப்பட்ட கற்றல் தொகுதிகள் வழங்குவது தொடர்பாக அந்த நபர் தவறான உரிமைகோரல்களைச் சமர்ப்பித்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

தவறான கூற்றுக்கள் கூறியதாக மூன்று அரசு ஊழியர்களுக்கு எதிராக மாஜிஸ்திரேட் நோர்கலிடா உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளார். 43 வயதான இவர்கள் அனைவரும் எம்ஏசிசி சட்டம் 2009 பிரிவு 18ன் கீழ் விசாரணைக்காக நேற்று கைது செய்யப்பட்டனர்.

அவர்களில் ஒருவர் உணவுக் கூடை திட்டத்தின் கீழ் உணவு மற்றும் பானங்களை வழங்குவதற்காக அரசு சாரா நிறுவனத்திற்கு RM2,000 க்கு உரிமைகோரலைச் சமர்ப்பித்ததாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. உண்மையில், அத்தகைய விநியோகம் எதுவும் செய்யப்படவில்லை.

மற்ற இருவரும் குற்றம் சாட்டப்பட்டனர். நான்கு உதவிப் பெறுநர்களுக்குப் பணம் செலுத்துவதற்காக RM1,200 அளவுக்கு அரசாங்கத் துறையிடம் தவறான உரிமைகோரல்களைச் சமர்ப்பித்துள்ளனர். ஆனால் பெறுநர்களால் பணம் பெறப்படவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here