பினாங்கு 2030க்குள் அரசாங்க சேவைகளுக்கு 100% பணமில்லா பரிவர்த்தனைகளை இலக்காகக் கொண்டுள்ளது

ஜார்ஜ் டவுன்: பினாங்கு அரசாங்கம் 2030 ஆம் ஆண்டுக்குள் அனைத்து மாநில அரசு சேவைகளுக்கும் 100% பணமில்லா பரிவர்த்தனைகளை இலக்காகக் கொண்டுள்ளது. குறிப்பாக முக்கிய சுற்றுலாத் தலங்களில் பணமில்லா கட்டண முயற்சியை விரைவில் அறிமுகப்படுத்துவதற்கான முயற்சிகளை மாநில அரசு தீவிரப்படுத்தும் என்று முதல்வர் சௌ கோன் இயோவ்  தெரிவித்தார்.

இ-பேமெண்ட் சேவையை செயல்படுத்துவது மாநில அரசின் வருவாயை அதிகரிக்கவும், பினாங்கின் ஒட்டுமொத்த பொருளாதார வளர்ச்சிக்கு ஊக்கியாக செயல்படவும், வெளிநாட்டு முதலீட்டாளர்களையும் ஈர்க்க முடியும். இன்று நடைபெற்ற மாநில அரசு துறைகள் மற்றும் நிறுவனங்களுக்கான பணமில்லா தின பிரச்சாரத்தை துவக்கி வைத்து பேசிய அவர், “ரொக்கமில்லா கட்டண முயற்சியை ஆதரிக்கவும், போட்டித்தன்மையை மேலும் அதிகரிக்கவும் அனைத்து நுகர்வோர் மற்றும் வணிகர்களின் ஒத்துழைப்பை மாநில அரசு எதிர்பார்க்கிறது.

கோவிட்-19 பரவியதைத் தொடர்ந்து வாங்குபவர்களுக்கும் வர்த்தகர்களுக்கும் இடையிலான தொடர்பைக் குறைக்கும் ஒரு நடவடிக்கையாக, பினாங்கில் பணமில்லா கட்டண முயற்சி ஏப்ரல் 2020 இல் தாமன் துன் சர்டன் பொதுச் சந்தையில் தொடங்கப்பட்டது, இது ஒரு பைலட் திட்டமாகத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டது.

முன்னோடித் திட்டத்தின் வெற்றியைத் தொடர்ந்து, பினாங்கு முழுவதிலும் உள்ள அனைத்துப் பொதுச் சந்தைகளிலும் மின்-பணம் செலுத்துவதற்கு 17 வங்கி நிறுவனங்கள் மற்றும் வங்கி அல்லாத மின்னணு பணம் வழங்குபவர்களை மாநில அரசு அழைத்துள்ளது என்றார். முன்முயற்சியின் நேர்மறையான கருத்துகளின் அடிப்படையில், அனைத்து மாநில அரசுத் துறைகள் மற்றும் நிறுவனங்களுக்கான வருவாய் சேகரிப்பு தளமாக மின்-கட்டண சேவைகளை கட்டாயமாகப் பயன்படுத்துவதற்கான கொள்கை செப்டம்பர் 2, 2020 அன்று அங்கீகரிக்கப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here