இந்த பைத்தியக்காரத்தனத்தை நிறுத்துங்கள், அம்னோவின் முக்கிய பதவிகளுக்கு போட்டியிடட்டும் என்கிறார் கைரி

 முன்னாள் அம்னோ இளைஞர் தலைவர் கைரி ஜமாலுடின், வரவிருக்கும் கட்சித் தேர்தலில் அம்னோ தலைவர் மற்றும் துணைத் தலைவர் பதவிகளுக்கு போட்டியிட வேண்டும் என்று அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

இன்று இன்ஸ்டாகிராமில், கைரி 140 பிரிவுகளை பிரதிநிதித்துவப்படுத்துவதாக கூறிக்கொண்ட அம்னோ தலைவர்களின் குழுவை தாக்கினார். அவர்கள் முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கு போட்டியிட வேண்டாம் என்று அழைப்பு விடுத்தனர்.

இந்த பைத்தியக்காரத்தனத்தை நிறுத்து. ஜனாதிபதி (அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி) ஒரு போராளி என்று நான் நினைக்கிறேன் (அம்னோ தலைவர் பதவிக்கு) சவாலை எதிர்கொள்வதற்கு அஞ்சாதவர். போட்டிகளுக்கு இடம் கொடுங்கள். அம்னோவில் ஜனநாயகத்தை கொலை செய்யாதீர்கள் என்றார்.

மே 19 க்கு முன் நடத்தப்பட வேண்டிய கட்சித் தேர்தலில் அல்லது பொதுத் தேர்தல் முடிந்த ஆறு மாதங்களுக்குள் நடத்தப்பட வேண்டிய கட்சித் தேர்தலில் இரண்டு உயர் பதவிகளுக்கு போட்டியிட வேண்டுமா என்பதை அம்னோ உச்ச மன்றம் இன்னும் முடிவு செய்யவில்லை.

GE15 இல் பாரிசான் நேஷனலின் பேரழிவைத் தொடர்ந்து ஜனாதிபதி பதவியை ராஜினாமா செய்ய ஜாஹிட் அழைப்பு விடுத்தவர்களில் கைரியும் ஒருவர்.

BN ஆட்சியில் இருந்து வீழ்ந்த பிறகு 2018 ஆம் ஆண்டு அம்னோ தலைவர் பதவிக்கும் அவர் போட்டியிட்டார். ஆனால் ஜாஹிட்டால் தோற்கடிக்கப்பட்டார்.

நேற்று, அம்னோ பிரிவுத் தலைவர்கள் குழு ஒன்று ஜாஹிட்டை முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கு எந்தப் போட்டியையும் அனுமதிக்க வேண்டாம் என்று வலியுறுத்தியது, ஆறு மாநிலங்களில் வரும் மாநிலத் தேர்தல்களைக் கருத்தில் கொண்டு கட்சியை பலப்படுத்த வேண்டும் என்று கூறினார்.

குழுவின் செய்தித் தொடர்பாளர் வாங்சா மாஜு அம்னோ தலைவர் ஷஃபீ அப்துல்லா அவர்கள் 140 பிரிவு தலைவர்களை பிரதிநிதித்துவப்படுத்துவதாகக் கூறினார். இருப்பினும், செய்தியாளர் சந்திப்பில் இருந்தவர்களின் எண்ணிக்கை அதைவிட மிகக் குறைவாகவே இருந்தது.

செவ்வாயன்று, அம்னோவின் தலைமை மாற்றம், பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிமிற்கு ஆதரவை அக்கட்சி வாபஸ் பெறச் செய்து, அரசியல் ஸ்திரமின்மையை ஏற்படுத்தும் என்ற அச்சம் இருப்பதாக கைரி ஒப்புக்கொண்டார். இருப்பினும், அன்வார் தலைமையிலான ஒற்றுமை அரசாங்கத்திற்கு அம்னோ தொடர்ந்து ஆதரவளிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here