கோழி இறைச்சியின் உச்சவரம்பு விலையை அரசு மறு ஆய்வு செய்யும்

 சந்தையில் தரமான கோழி இறைச்சி கிலோகிராம் (கிலோ) க்கு RM9.40 என்ற உச்சவரம்பு விலை மதிப்பாய்வு செய்யப்படும். உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவுத் துறை அமைச்சர் (KPDN) டத்தோஸ்ரீ சலாஹுடின் அயூப், சந்தையில் கோழி வரத்து மீண்டு வருவதால்  புதிய உச்சவரம்பு விலையை விரைவில் நிர்ணயம் செய்ய தொழில்துறையினருடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்த உள்ளதாக தெரிவித்தார்.

இதுவரை உச்சவரம்பு விலை கிலோ ஒன்றுக்கு RM9.40 ஆக உள்ளது. ஆனால் இன்று நாடு முழுவதும் நிறுவனங்கள் உச்சவரம்பு விலையை விட குறைவாக விற்பனை செய்வதை நான் காண்கிறேன். சில கிலோவுக்கு RM7.90 க்கு விற்கப்படுகின்றன. சில கிலோ ஒன்றுக்கு RM8.90 க்கு விற்கப்படுகின்றன.

இன்று கோழிக்கறி விற்பனை மையத்திற்குச் சென்ற அவர் “மக்களுக்கு விலையில்லா கோழியைப் பெறுவதற்கு நிறைய இடங்களை வழங்கியதற்காக அவர்களுக்கு நான் மிகவும் நன்றியுள்ளவனாக இருக்கிறேன்.

புதிய உச்சவரம்பு விலை தற்போதைய உச்சவரம்பு விலையை விட மலிவாக இருக்குமா அல்லது அதற்கு நேர்மாறாக இருக்குமா என்று கேட்டதற்கு, சலாவுதீன், விஷயம் பின்னர் தீர்மானிக்கப்படும் என்றும், தொழில்துறையினருடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்தப்படும் என்று நம்புவதாகவும் கூறினார்.

கோழி சப்ளையர்கள் மற்றும் விற்பனையாளர்களுடன் கலந்துரையாடல்களை மேற்கொள்வதைத் தவிர, சந்தையில் கோழி விநியோகம் குறித்த விவரங்களைப் பெறுவதற்காக தொழில்துறையின் முக்கிய வீரர்களுடன் தனது அமைச்சகம் சந்திப்புகளை நடத்தும் என்று சலாவுதீன் கூறினார்.

இக்கூட்டத்தில் பிரச்னைக்கான காரணத்தை கண்டறிந்து, சந்தையில் விநியோகச் சங்கிலியை மேம்படுத்தும் வகையில் தீர்வு காணப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்றார். நான்கு பெரிய நிறுவனங்கள் உள்ளன, அவற்றை நான் பின்னர் அறிவிப்பேன். இந்தப் பிரச்சனையின் மூலத்திற்கு, அப்ஸ்ட்ரீமில் நேரடியாக அவர்களுடன் இந்த ஈடுபாட்டைத் தொடர்வேன்.

எனவே காத்திருங்கள், அமைச்சகத்திடமிருந்து (KPDN), MAFS (வேளாண்மை மற்றும் உணவுப் பாதுகாப்பு அமைச்சகம்), பொருளாதார அமைச்சகம் மற்றும் MITI (அனைத்துலக வர்த்தகம் மற்றும் தொழில்துறை அமைச்சகம்) ஆகியவற்றிலிருந்து இன்னும் முழுமையான உண்மைகளைப் பெறுகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், குறிப்பாக கிராமப்புறங்களில் உள்ள சில்லறை விற்பனையாளர்கள், சப்ளையர்களிடமிருந்து நேரடியாக மானிய விலையில் சமையல் எண்ணெய் பொருட்களைப் பெறுவதற்கு அமைச்சகத்தால் உருவாக்கப்பட்ட சமையல் எண்ணெய் விலை நிலைப்படுத்தல் திட்டத்தில் (COSS) பதிவு செய்யுமாறு அவர் அழைப்பு விடுத்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here