பி40க்கு மானியம் அளித்து, முட்டை விலையை ஆய்வு செய்ய அரசாங்கம் முடிவு

புத்ராஜெயா: கோழி முட்டையின் விலையை உயர்த்துவது மற்றும் பி40 குழுவிற்கு மானியம் வழங்குவது குறித்து அரசாங்கம் ஆய்வு செய்து வருகிறது என்கிறார் முகமட் சாபு.

நிதி, பொருளாதார விவகாரங்கள், உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சுகளுடன் கலந்துரையாடல் நடத்தப்பட்டு வருவதாக விவசாய மற்றும் உணவுப் பாதுகாப்பு அமைச்சர் தெரிவித்தார்.

முட்டை விலையை உயர்த்தி பி40 சமூகத்திற்கு மானியங்கள் வழங்கப்பட வேண்டும் என்று பரிந்துரைகள் உள்ளன. இது குறைந்த வருவாய் பிரிவினருக்கு சாதகமாக இருக்குமா என ஆய்வு செய்து வருகிறோம்.

ஏனென்றால், அதை வாங்கக்கூடியவர்கள் உண்மையில் எவ்வளவு முட்டைகள் விற்கப்படுகிறார்கள் என்பதைப் பொருட்படுத்துவதில்லை. மேலும் மலேசியர்கள் கோழி மற்றும் முட்டைகளை நிறைய சாப்பிடுகிறார்கள் என்று அவர் இன்று தனது அமைச்சகத்தால் நடத்தப்பட்ட ஒரு விழாவில் கூறினார்.

முன்னதாக, Mydin Mohamed Holdings Berhad இன் நிர்வாக இயக்குனர் அமீர் அலி மைடின், சமையல் எண்ணெய் மற்றும் முட்டை போன்ற அத்தியாவசிய வீட்டுப் பொருட்களுக்கான மானியங்களை ரத்து செய்து, B40 சமூகத்திற்கான பண உதவி மூலம் இலக்கு மானியங்களை வழங்குமாறு அரசாங்கத்திற்கு அழைப்பு விடுத்தார்.

இது அனைத்து தரப்பினருக்கும் உதவும் சூழ்நிலைக்கு உத்தரவாதம் அளிக்கும் என்றும், மானியங்களை செலுத்துவதில் அரசாங்கத்தின் செலவுகளைக் குறைக்கும் என்றும் அமீர் கூறினார்.

முகமட் அல்லது மாட் சாபு என்று அன்புடன் அழைக்கப்படுபவர், அரசாங்கத்தின் தற்போதைய மற்றும் புதிதாக செயல்படுத்தப்பட்ட நடவடிக்கைகளின் மூலம் முட்டை தட்டுப்பாடு சில மாதங்களுக்குள் தீர்க்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கிறேன் என்றார். சந்தையில் சப்ளையை அதிகரிப்பதற்காக, முட்டை உற்பத்தியாளர்களுடன் மானியம் குறித்து விவாதித்து வருகிறோம்.

தற்போது, ​​கோழி சப்ளை மிகவும் நிலையானதாகத் தெரிகிறது, விரைவில் முட்டை (விநியோகம்) சீராக இருக்கும். தற்போது, ​​இறக்குமதி செய்யப்பட்ட முட்டைகளை கொண்டு, தட்டுப்பாட்டைப் பூர்த்தி செய்து வருகிறோம். ஓரிரு மாதங்களில் அது (முட்டை சப்ளை) சரியாகிவிடும் என்று நம்புகிறோம் என்றார்.

உள்நாட்டில் முட்டை உற்பத்தி போதுமானதாக இருக்கும் போது இந்தியாவிலிருந்து முட்டைகளை இறக்குமதி செய்வது நிறுத்தப்படும் என்றும் முகமது கூறினார்.

ஏற்கனவே உள்ள நடைமுறைகளை கடைபிடித்து, மிகவும் தேவையான தரமான முட்டைகளை வழங்க இந்தியா தயாராக உள்ளது என்றார். அப்போது, ​​2022 உலகக் கோப்பைக்காக இந்தியா ஏற்கெனவே கத்தாருக்கு முட்டைகளை ஏற்றுமதி செய்து வருவதாகவும் எனவே, செயல்முறையை விரைவுபடுத்த முடியும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here