காணாமல் போன சரக்குக் கப்பல்: உரிமையாளரையும், குடும்ப உறுப்பினர்களையும் விசாரணைக்கு உதவ MMEA அழைக்கும்

கோலாலம்பூர்: காணாமல் போன சரக்குக் கப்பலான MV Dai Cat 06 இன் உரிமையாளர் மற்றும் பணியாளர்களின் குடும்ப உறுப்பினர்கள் விசாரணைக்கு உதவ அழைக்கப்படுவார்கள் என்று மலேசிய கடல்சார் அமலாக்க முகமை (MMEA) இயக்குநர் ஜெனரல்  டத்தோ முகமட் ஜூபில் மாட் சோம் தெரிவித்தார்.

MMEAN ஒரு விசாரணைக் காகிதத்தைத் திறந்து, கப்பல் காணாமல் போனது பற்றிய சில கேள்விகளுக்கு பதிலளிக்க கப்பலின் உரிமையாளர், கப்பல் முகவர் உட்பட பணியாளர்களின் குடும்ப உறுப்பினர்களை அழைக்கப்படுவர்.

கப்பலில் பயணம் செய்வதற்கு முன் பாதுகாப்பு மற்றும் பணியாளர்களின் நலன் குறித்து கேட்கப்படும் விஷயங்களில், டிசம்பர் 31 அன்று கூச்சிங்கிற்கு வந்திருக்க வேண்டிய கப்பல் ஜனவரி 9 அன்று மட்டும் காணாமல் போனது ஏன் என்பது உட்பட என்று அவர் புதன்கிழமை (ஜனவரி 18) தெரிவித்தார்.

ஜனவரி 9 அன்று, இந்தோனேசிய கடற்பகுதியில் RM726,205 மதிப்புள்ள குழாய் கம்பிகளை ஏற்றிச் சென்ற மலேசியாவில் பதிவுசெய்யப்பட்ட சரக்குக் கப்பல் காணாமல் போனதாகக் கூறப்பட்டது. அதே நாளில் கப்பலின் முகவரால் காவல் துறை புகார் அளிக்கப்பட்டது.

காணாமல் போன சரக்குக் கப்பலுக்கான தேடுதல் நடவடிக்கை, இந்தோனேசியாவின் தேசிய தேடல் மற்றும் மீட்பு நிறுவனத்தால் (BASARNAS) ஒருங்கிணைக்கப்பட்டு, புதிய தடயங்கள் எதுவும் கிடைக்காததால் ஜனவரி 14 அன்று நிறுத்தப்பட்டது.

முஹமட் ஜூபில் மேலும் கூறுகையில், முதற்கட்ட விசாரணையில் அந்த கப்பல் மணல் கலன் என்றும், அது காணாமல் போன போது குழாய் கம்பிகளை ஏற்றிச் சென்றது என்றும் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here