குற்றவியல் தண்டனை மனநலப் பிரச்சினைகளைத் தீர்க்காது என்கிறார் அஸலினா

தற்கொலைக்கு முயற்சிப்பவர்கள் கிரிமினல் தண்டனையை எதிர்கொள்ளக் கூடாது என்று சட்டம் மற்றும் நிறுவன சீர்திருத்த அமைச்சர் அஸலினா ஒத்மான் கூறினார். இந்திய தண்டனைச் சட்டத்தை மேற்கோள் காட்டி, தற்கொலை முயற்சியை குற்றமாக்குவது பிரிட்டிஷ் காலனித்துவவாதிகளால் “இறக்குமதி செய்யப்பட்டது” என்று அஸலினா ஒரு ட்வீட்டில் சுட்டிக்காட்டினார்.

இங்கிலாந்து 1961 இல் குற்றத்தை ரத்து செய்தது. ஆனால் தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 309 நமது சட்டங்களில் உள்ளது. குற்றவியல் தண்டனை என்பது மனநலப் பிரச்சனைகளுக்கு தீர்வாகாது. அதனால்தான் தண்டனைச் சட்டத்தின் 309ஆவது பிரிவை மதிப்பாய்வு செய்வதில் நான் உறுதியாக இருக்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

பிரிவு 309 இன் கீழ், தற்கொலைக்கு முயற்சிப்பவருக்கு ஒரு வருடம் வரை சிறைத்தண்டனை, அபராதம் அல்லது இரண்டும் தண்டனையாக விதிக்கப்படலாம்.

2021 அக்டோபரில், அப்போதைய துணை சுகாதார மந்திரி ஆரோன் அகோ டகாங், தற்கொலையை குற்றமற்றதாக்கும் நடவடிக்கை தொடங்கிவிட்டது என்று மக்களவையில் கூறினார். எவ்வாறாயினும், கடந்த ஆண்டு அக்டோபரில் மக்களவை கலைக்கப்படுவதற்கு முன்னர் 309ஆவது பிரிவின் திருத்தங்கள் இன்னும் சமர்ப்பிக்கப்படாமல், இது ஸ்தம்பிதமடைந்ததாகத் தெரிகிறது.

ஒற்றுமை அரசாங்கம் உருவானதைத் தொடர்ந்து, டிஏபியால் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட மூன்று பிரதிநிதிகள், அடுத்த திவான் ராக்யாட் அமர்வில் தற்கொலை முயற்சியை குற்றமாக்குவதற்கான தண்டனைச் சட்டத் திருத்தங்களை முன்வைக்குமாறு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தினர். மக்களவை பிப்ரவரி மாதம் கூடுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here