கோவிட்-19: Convidecia Recombinant தடுப்பூசியின் கால அளவு நீட்டிக்கப்பட்டது – NPRA

புத்ராஜெயா: தேசிய மருந்து ஒழுங்குமுறை நிறுவனம் (NPRA) Convidecia Recombinant Novel Coronavirus Vaccine Covid-19 தடுப்பூசியின் அடுக்கு ஆயுளை நீட்டிப்பது தொடர்பான Solution Biologics Sdn Bhd இன் விண்ணப்பத்திற்கு ஒப்புதல் அளித்துள்ளது. NPRA மூத்த இயக்குனர் (மருந்து சேவைகள்), Norhaliza A Halim, புதிய அங்கீகரிக்கப்பட்ட அடுக்கு வாழ்க்கை 2 டிகிரி செல்சியஸ் முதல் 8 டிகிரி செல்சியஸ் வெப்பநிலையில் சேமிக்கப்படும் போது 15 மாதங்கள் முதல் 18 மாதங்கள் வரை இருக்கும் என்று கூறினார்.

சீனாவின் CanSino Biologics Inc இல் தயாரிக்கப்பட்ட MAL21066050AZ தடுப்பூசியும், மலேசியாவின் Solution Biologics Sdn Bhd இல் தயாரிக்கப்படும் MAL22126013ASZ தடுப்பூசியும் ஷெல்ஃப் ஆயுட்காலத்தை நீட்டிப்பதாக அவர் கூறினார்.

உற்பத்தியாளர் சமர்ப்பித்த சமீபத்திய நிலைப்புத்தன்மை தரவுகளின் அடிப்படையில் தயாரிப்பின் ஆயுட்காலம் நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த அடுக்கு ஆயுள் நீட்டிப்புக்கான ஒப்புதல் பின்னோக்கிப் பார்க்கப்படுகிறது, அதாவது இந்த ஷெல்ஃப் ஆயுள் நீட்டிப்பு அங்கீகரிக்கப்படுவதற்கு முன்பு பெறப்பட்ட அனைத்து பங்குகள் உட்பட அனைத்து பங்குகளுக்கும் இந்த ஒப்புதல் பொருந்தும் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மலேசியாவில் வழங்கப்படும் கோவிட்-19 தடுப்பூசிகள் உட்பட அனைத்து மருந்து தயாரிப்புகளும் NPRA ஆல் தரம், பாதுகாப்பு மற்றும் செயல்திறன் ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் மதிப்பிடப்பட்டிருப்பதை உறுதி செய்வதில் சுகாதார அமைச்சகம் எப்போதும் உறுதியுடன் இருப்பதாக நார்ஹலிசா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here