நாடற்றவர்களாக இருக்கும் மலேசியாவில் பிறந்த 59 பேருக்கு அன்வார் உதவிட கோரிக்கை

­நாடற்ற இந்தியர்களைச் சுற்றியுள்ள பிரச்சினைகளைத் தீர்ப்பதற்கான வாக்குறுதியை நிலைநாட்டுமாறு பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிமுக்கு சிவில் சமூகக் குழு அழைப்பு விடுத்துள்ளது.

Persatuan Progresif Perikemanusian Selangor இன் ஆலோசகர் வசந்த குமார், சமூகத்தின் பல உறுப்பினர்கள் குடியுரிமை இல்லாததால் “தேவையற்றவர்களாக” நடத்தப்படுகிறார்கள் என்றார்.

அவர் புத்ராஜெயாவில் உள்ள பிரதமர் அலுவலகத்தில் 59 நாடற்ற மக்கள் குடியுரிமை பெற உதவி கோரி ஒரு குறிப்பாணையை வழங்கினார். சட்ட நடைமுறைகளைப் பின்பற்றுவதன் மூலம் நாடற்றவர்கள் எங்கும் செல்ல மாட்டார்கள் என்பதால் அன்வார் மட்டுமே பிரச்சினையைத் தீர்க்க அவர்களுக்கு உதவ முடியும் என்று வசந்த குமார் கூறினார்.

பிரச்சனை சாதாரணமானது அல்ல, ஆனால் “கடினமான” பிரச்சனை என்று அவர் கூறினார். இந்த குழுவில் ஒரு தாய் மற்றும் அவரது இரண்டு மகன்கள் நான்காம் தலைமுறையாக மலேசியாவில் பிறந்தவர்கள், ஆனால் பிறப்புச் சான்றிதழ் இல்லாததால் குடிமக்கள் அல்ல.

சிறுவர்களின் தாயாருக்கும் பிறப்புச் சான்றிதழ் இல்லை. ஏனெனில் அவரது பெற்றோரிடம் எதுவும் இல்லை  என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். 59 பேரின் குடியுரிமை குறித்த ஆதாரங்கள் இல்லாததால் தேசிய பதிவுத் துறைக்கு எதிரான அவர்களின் வழக்கு நீதிமன்றத்தால் நிராகரிக்கப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here