என்னால் நிதிசுமையை தாங்க முடியவில்லை; என் பிள்ளைகளுக்கு பிறப்பு பத்திரம் வழங்குவீர் என தந்தை வேண்டுகோள்

புத்ராஜெயா: தனது இரண்டு குழந்தைகளுக்கு குடியுரிமை பெறுவதற்காக எட்டு வருடங்களாக போராடி வரும் ஒரு தந்தை, தன்னால் தாங்க முடியாத நிதிச்சுமையைக் குறைக்க அரசாங்கத்திடம் உதவி கேட்கிறார்.

37 வயதான சந்திரன் மூர்த்தி, நான்கு மற்றும் எட்டு வயதுடைய தனது இரண்டு குழந்தைகளும் குடிமக்கள் இல்லாததால், மலேசியர்களுக்கு வழங்கப்படும் மானியக் கல்வி மற்றும் சுகாதாரம் போன்ற சலுகைகளை அவர்களால் அனுபவிக்க முடியவில்லை என்று கூறினார்.

தனது இரண்டாவது குழந்தை அரசு மருத்துவமனையில் பிறந்தபோது 10,000 ரிங்கிட் செலவழித்ததாகவும் என்றும், மூத்த குழந்தை பள்ளிக்குச் செல்ல அதிக கட்டணம் செலுத்தியதாகவும் அவர் கூறினார். சந்திரனின் கூற்றுப்படி, அவரது மனைவி காவ்யா தர்ஷினி 27, மலேசியாவில் பிறந்த போதிலும் குடியுரிமை வழங்கப்படாததால், குடும்பம் இந்த சிக்கலை எதிர்கொள்கிறது.

என்னால் இந்த நிதிசுமையை தாங்க முடியவில்லை. குழந்தைகள் வளர்ந்து வருகிறார்கள், எனவே, எனது குழந்தைகளின் பிறப்புச் சான்றிதழைப் பெற தயவுசெய்து உதவுமாறு பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிமிடம் கேட்டுக்கொள்கிறேன்  என்று அவர் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார்.

தனது மனைவி மற்றும் குழந்தைகளின் குடியுரிமை விண்ணப்பங்களுக்கு உள்துறை அமைச்சகமும் தேசிய பதிவுத் துறையும் (JPN) இன்னும் பதிலளிக்காததால் தான் வருத்தமடைந்ததாக சந்திரன் மேலும் கூறினார்.

59 நாடற்ற மக்கள் குடியுரிமை பெற உதவி கோரி புத்ராஜெயாவில் உள்ள பிரதமர் அலுவலகத்தில் civil society group Persatuan Progresif Perikemanusiaan Selangor வெள்ளிக்கிழமை ஒரு குறிப்பறிக்கையை வழங்கியவர்களில் சந்திரனும் ஒருவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here