பணிப்பெண்களை பெற RM15,000க்கு மேல் இருந்தால் புகாரளிக்குமாறு இந்தோனேசிய தூதர் கூறுகிறார்

 இந்தோனேசிய வீட்டு உதவியாளரைப் பெறுவதற்காக முகவர்களால் RM15,000க்கு மேல் வசூலிக்கப்பட்டால் இந்தோனேசியா குடியரசின் (KJRI) துணைத் தூதரகத்திடம் புகார் அளிக்குமாறு தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஜோகூர் பாருவில் உள்ள அதன் கன்சல் ஜெனரல், சிகிட் எஸ் விடியந்தோ, ஒரு தொழிலாளிக்கு அதிகபட்ச வரம்பான RM15,000 என்ற வரம்பிற்கு அப்பால் இன்னும் ஏஜென்டுகள் இருப்பதாக புகார்கள் வந்ததைத் தொடர்ந்து இது என்றார்.

கடந்த ஆண்டு இரு நாடுகளும் கையெழுத்திட்ட இந்தோனேசிய வீட்டு உதவியாளர்களின் ஆட்சேர்ப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு தொடர்பான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தின் (MoU) மூலம் இந்த வரம்பு நிர்ணயிக்கப்பட்டது. சில முகவர்கள் அவர்களிடம் RM20,000, RM28,000 மற்றும் RM30,000 வசூலித்ததாக நாங்கள் இன்னும் புகார்களைப் பெறுகிறோம்.

எனவே, துணைத் தூதரகத்தின் அலுவலகத்திற்கு அறிக்கை செய்யுங்கள். இதன் மூலம் இது மீண்டும் நிகழாமல் தடுக்க முடியும். இன்று ஜோகூர் மீடியா கிளப் உடனான சந்திப்பு மற்றும் வாழ்த்து அமர்வுக்குப் பிறகு சிகிட் பேசினார். இதில் சுமார் 30 ஊடக பயிற்சியாளர்கள் மற்றும் KJRI அதிகாரிகள் கலந்து கொண்டனர்.

 கடந்த ஆண்டு ஏப்ரலில் கையெழுத்திட்ட புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம், வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் மற்றும் முதலாளிகள் இருவரையும் பாதுகாப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டது என்றார். ஆவணத்தில் கையெழுத்திட்டதில் இருந்து, இந்தோனேசிய வீட்டு உதவியாளர்களைப் பெறுவதற்கு இதுவரை சுமார் 1,000 விண்ணப்பங்கள் செய்யப்பட்டுள்ளன. தற்போதைய தேவையின் அடிப்படையில் இந்த எண்ணிக்கை அதிகரிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here