இன்று தொடங்கி திங்கட்கிழமை வரை பல மாநிலங்களில் தொடர் மழைக்கு வாய்ப்பு

கோலாலம்பூர்: இன்று முதல் வரும் திங்கட்கிழமை வரை கிளந்தான், தெரெங்கானு, பகாங் மற்றும் ஜோகூர் ஆகிய பகுதிகளில் தொடர் மழை பெய்யும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இன்று காலை 9 மணிக்கு மலேசிய வானிலை ஆய்வு மையத்தின் (மெட்மலேசியா) எச்சரிக்கையின்படி, கிளந்தானில் உள்ள தும்பா, பாசீர் மாஸ், கோத்தா பாரு, தானா மேரா, பச்சோக், மச்சாங் மற்றும் பாசீர் புத்தே ஆகிய இடங்களில் கடுமையான கனமழை பெய்யும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இதற்கிடையில், கிளந்தானில் உள்ள ஜெலி, கோல க்ராய் மற்றும் குவா மூசா ஆகிய இடங்களில் எச்சரிக்கை வகையிலான தொடர் மழை பெய்யும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது; பகாங்கில் ஜெரான்ட், மாரான், குவாந்தான், பெக்கான் மற்றும் ரொம்பின்; மற்றும் செகாமட், குளுவாங், மெர்சிங், கூலாய், கோத்தா  திங்கி மற்றும் ஜோகூர் பாரு.

தேசிய பேரிடர் மேலாண்மை நிறுவனம் (NADMA) மாநில மற்றும் மாவட்ட அளவில் பேரிடர் மேலாண்மை குழுக்களை செயல்படுத்தவும், குறிப்பாக அதிக ஆபத்துள்ள பகுதிகளில் சாத்தியமான பேரிடர்களை எதிர்கொள்ள தயார்நிலையை அதிகரிக்கவும் உத்தரவிட்டுள்ளது.

ஒவ்வொரு தற்காலிக நிவாரண மையமும் அடிப்படை வசதிகள் மற்றும் போதுமான செயல்பாட்டு சொத்துக்களுடன், பயன்பாட்டிற்குத் தயாராக இருக்கும் அடிப்படை வசதிகளுடன் (PKTK) பொருத்தப்பட்டிருப்பதை உறுதிசெய்யவும் குழுக்கள் கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளன.

தேசிய பேரிடர் கட்டளை மையத்தின் மூலம் NADMA ஆனது பல்வேறு ஏஜென்சிகளின் ஒத்துழைப்பு மூலம் நிலைமை மற்றும் தொழில்நுட்ப தகவல் அளவுருக்களை எப்போதும் கண்காணிக்கிறது மற்றும் 03-80642400 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளலாம் அல்லது 03-80642429 என்ற தொலைநகல் மூலம் அல்லது opsroom@nadma.gov.my க்கு மின்னஞ்சல் மூலம் தொடர்பு கொள்ளலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here