விசாரணை முடியும் வரை ஜாஹிட்டை DPM பதவியில் இருந்து நீக்குமாறு பிரதமருக்கு பைசல் வலியுறுத்தல்

நீதிமன்றத்தில் நடைபெற்று வரும் வழக்கு விசாரணையை கருத்தில் கொண்டு, பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம், அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடியை துணைப் பிரதமர் பதவியில் இருந்து நீக்க வேண்டும் என்று பெர்சத்து துணைத் தலைவர் அஹ்மட் பைசல் அசுமு கூறியுள்ளார்.

ஜாஹிட் தனது உத்தியோகபூர்வ கடமைகளை சுமூகமாக நிறைவேற்றுவதற்காக தனது கடப்பிதழை நிரந்தரமாக திருப்பித் தருமாறு கோலாலம்பூர் உயர் நீதிமன்றத்தில் விண்ணப்பித்ததை அடுத்து இது வந்துள்ளது. அவரது ஊழல் வழக்கு விசாரணை முடிவடையும் வரை அவரது நிபந்தனை ஜாமீனின் ஒரு பகுதியாக அவரது கடப்பிதழை நீதிமன்றம் நிறுத்தி வைத்துள்ளது.

ஒரு கூட்டத்தில், ஜாஹிட் தனது கடமைகளை திறம்பட நிறைவேற்ற தனது கடப்பிதழ் தேவை என்று கூறினார், அதில் உத்தியோகபூர்வ வெளிநாட்டு பயணங்களும் அடங்கும். பகான் டத்தோ நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான துணைப்பிரதமர் உத்தியோகபூர்வ பணிகளுக்காக விலகி  இருக்க வேண்டும் என்றும், ஜாஹிட்டின் விண்ணப்பம் விசாரணையை சீர்குலைக்கும் மற்றும் தாமதப்படுத்தும் என்று பைசல் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

இந்த விஷயத்தில் அன்வார் ஜாஹிட்டை துணைப் பிரதமர் பதவியில் இருந்து நீக்குவதே சிறந்த அணுகுமுறையாகும். இதனால் அவர் நீதிமன்ற நடவடிக்கைகளில் கவனம் செலுத்தி அவர் குற்றமற்றவர் என்பதை நிரூபிக்க முடியும் என்று முன்னாள் தம்புன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் கூறினார்.

ஜாஹிட், முந்தைய பாரிசான் நேஷனல் நிர்வாகத்தில் உள்துறை அமைச்சராக இருந்தபோது, ​​யயாசன் அகல்புடியிடம் இருந்து மில்லியன் கணக்கான ரிங்கிட் மற்றும் பல்வேறு திட்டங்களுக்காக லஞ்சம் வாங்கியதில் பணமோசடி மற்றும் கிரிமினல் நம்பிக்கை மீறல் ஆகிய 47 குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டுள்ளது.

கிராமப்புற மற்றும் பிராந்திய வளர்ச்சி அமைச்சராகவும் இருக்கும் ஜாஹிட் தனது வாக்குமூலத்தில், தனது உத்தியோகபூர்வ பணிகளுக்காக குடிநுழைவு துறையிலிருந்து தூதரக பாஸ்போர்ட்டுக்கு விண்ணப்பிக்க தனது பாஸ்போர்ட் தேவை என்று கூறினார்.

கடவுச்சீட்டு திரும்பப் பெறப்பட்டவுடன், அவர் பயணம் செய்ய வேண்டிய ஒவ்வொரு முறையும் நீதிமன்றத்தின் மூலம் தனது கடப்பிதழை தற்காலிகமாக விடுவிக்க விண்ணப்பிக்க வேண்டிய அவசியமில்லை என்றார். எனவே, ஜாமீன் நிபந்தனைகளின் ஒரு பகுதியாக தனது கடப்பிதழை ஒப்படைக்கும் உத்தரவை ரத்து செய்ய அவர் விண்ணப்பித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here