முதலாளிகள், வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் போலியான வேலை அனுமதி கும்பலை தவிர்க்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்

 நாட்டின் பொருளாதாரத்தை மீட்டெடுக்கும் முயற்சியில் வெளிநாட்டு பணியாளர்களை ஆட்சேர்ப்பு செய்வதற்கு பல்வேறு நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட்டுள்ளதால், முதலாளிகளோ அல்லது வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களோ போலியான வேலை அனுமதி கும்பல் அல்லது நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட வேண்டாம் என்று அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளனர்.

தொற்றுநோய்க்குப் பிந்தைய பொருளாதார மீட்பு செயல்பாட்டில், குறிப்பாக விவசாயம், கட்டுமானம், உற்பத்தி மற்றும் சேவைகள் போன்ற முக்கியமான துறைகளில் வேலைவாய்ப்புக்கான அதிக தேவை இருப்பதை அரசாங்கம் புரிந்துகொள்கிறது என்று உள்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சைபுடின் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில் கூறினார்.

விண்ணப்ப நடைமுறைகள் தளர்வு மற்றும் எளிமைப்படுத்தப்பட்டால், மக்கள் தங்களுக்கு வழங்கப்படும் சலுகைகளைப் பயன்படுத்திக் கொள்ள வேண்டும் என்று அவர் இன்று கஹாங் காவல் நிலையத்தில் நடந்த வெள்ள விளக்கத்திற்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

சைஃபுதீன் தனது அதிகாரிகள் தினசரி கண்காணிப்பை மேற்கொள்வதாகவும், ஒவ்வொரு முறையும் முதலாளிகள் அல்லது வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கு சிக்கல்கள் ஏற்படும் போது, ​​சம்பந்தப்பட்ட ஏஜென்சிகள் செயல்முறையை எளிதாக்குமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்படுவதாகவும் கூறினார்.

இது தவிர, இந்தோனேசியா, பங்களாதேஷ் மற்றும் நேபாளம் போன்ற நாடுகளின் தூதுவர்களுடன் சந்திப்புகள் நடத்தப்பட்டு, மலேசியாவிற்கு வரவிருக்கும் வெளிநாட்டு ஊழியர்களுக்கு விஷயங்களை விளக்குவதற்காக தகவல்களை வழங்கவும் ஒத்துழைப்பை வழங்கவும்.

வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை வழங்குவதற்கும், தற்காலிக வேலை அனுமதிகளை போலியாக உருவாக்குவதற்கும் மூளையாக செயல்பட்ட இரண்டு பங்களாதேஷ் பிரஜைகள் கைது செய்யப்பட்டமை குறித்து கருத்து தெரிவிக்கும் போது சைஃபுதீன் இவ்வாறு கூறினார்.

கடந்த ஏழு அல்லது எட்டு மாதங்களாக செயல்பட்டதாக நம்பப்படும் கும்பலை முடக்கியதற்காக குடிநுழைவுத் துறைக்கும் அவர் நன்றி தெரிவித்தார்.

நேற்று, குடிநுழைவுத்துறை இலாகா சிலாங்கூர் கிள்ளானில் நடத்திய  சோதனைகளின்போது ஐந்து பங்களாதேஷ் பிரஜைகள் மற்றும் சந்தேக நபர்களில் ஒருவரை மணந்த ஒரு உள்ளூர் பெண் உட்பட ஆறு பேரை கைது செய்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here