பிரபல சமயபோதகர் மீதான பாலியல் வன்கொடுமை வழக்கு ஜூலை 24ஆம் தேதி முதல் விசாரணை

சிரம்பான்; இரண்டு பதின்ம வயது சிறுவர்கள் மீது உடல் ரீதியாக பாலியல் வன்கொடுமை செய்ததாக ஐந்து குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொண்டுள்ள பிரபல சாமியார் அஸ்மான் சியா அலியாஸ் மீதான விசாரணை ஜூலை 24 முதல் ஐந்து நாட்களுக்கு செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் விசாரணைக்கு வருகிறது.

கிள்ளான், ஷா ஆலம் மற்றும் அம்பாங் நீதிமன்றங்களில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் எதிர்கொள்ளும் இதே போன்ற குற்றச்சாட்டுகள் தொடர்பாக தலைமை நீதிபதி அறைக்கு ஒரு பிரதிநிதித்துவத்தை சமர்ப்பிக்க கூடுதல் அவகாசம் தேவை என்று பாதுகாப்புக் குழு கூறியதை அடுத்து நீதிபதி சுரிதா புடின் இதை முடிவு செய்தார்.

நான்கு நீதிமன்றங்களில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் எதிர்கொள்ளும் அனைத்து 12 குற்றச்சாட்டுகளுக்கும் ஒரே நேரத்தில் ஒரு பிரதிநிதித்துவத்தை சமர்ப்பிக்க தனது குழு உத்தேசித்துள்ளதாக வழக்கறிஞர் முகமட் ஜாஹிட் அஹ்மட் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் எதிர்கொள்ளும் அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளின் ஆவணங்களையும் நாங்கள் இன்னும் நீதிமன்றத்திலிருந்து பெறவில்லை. அவற்றைப் பெற்றவுடன், நாங்கள் பிரதிநிதித்துவத்தை சமர்ப்பிப்போம்.

இது மிகவும் முக்கியமானது, ஏனென்றால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் அல்லது புகார்தாரர்களில் சிலர் ஒரே நபர்கள்தான், இருப்பினும் எனது வாடிக்கையாளர் வெவ்வேறு நீதிமன்றங்களில் (நெக்ரி செம்பிலான் மற்றும் சிலாங்கூரில்) குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளார்,” என்று அவர் கூறினார். இணைக்கப்பட்டுள்ளது.

PU அஸ்மான் என்று பிரபலமாக அறியப்படும் 41 வயதான அஸ்மான், கடந்த ஆண்டு அக்டோபர் 12 ஆம் தேதி இங்குள்ள நீதிமன்றத்தில் ஐந்து குற்றச்சாட்டுகளுக்கு விசாரணையை கோரினார். முதல் மூன்று குற்றச்சாட்டுகளுக்காக, இங்கு அருகிலுள்ள Taman Tiara Sendayan உள்ள ஒரு வீட்டில் 17 வயது இளைஞருக்கு எதிராக அவர் குற்றம் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. ஜூலை 6ஆம் தேதி அதிகாலை 3 மணி முதல் 5 மணி வரை இந்தக் குற்றங்கள் நடந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

மற்ற இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளுக்காக, பாதிக்கப்பட்ட 16 வயது மற்றும் 10 வயது வயதுடைய ஒருவருக்கு எதிராக அதே குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது. அதே வீட்டில் வைத்து அச்செயல் நடத்தப்பட்டதாக கூறப்படுகிறது.

குழந்தைகளுக்கு எதிரான பாலியல் குற்றங்கள் சட்டம் 2017 இன் பிரிவு 14 (a) இன் கீழ் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் இது 20 ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை மற்றும் பிரம்படி வழங்கப்படும்.

அவர் 40,000 ரிங்கிட் ஜாமீனில் வெளியே வந்துள்ளார்.

செவ்வாய்க்கிழமை (ஜனவரி 31) பாதுகாப்புக் குழுவின் விண்ணப்பத்தைத் தொடர்ந்து, நீதிபதி சுரிதாவும் பிரதிநிதித்துவத்தின் முடிவைக் கேட்க மே 25 ஆம் தேதியை நிர்ணயித்தார். இந்த வழக்கில் சாட்சியமளிக்க 10 முதல் 12 சாட்சிகளை அழைக்க அவரது குழு உத்தேசித்துள்ளதாக அரசு துணை வழக்கறிஞர் ஹபிசா ஜைனுல் ஹாஷிமி நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார். இதில் பாதிக்கப்பட்டவர்கள், அவர்களது பெற்றோர்கள் மற்றும் விசாரணை அதிகாரிகளும் அடங்குவர்.

பின்னர் நீதிமன்றத்திற்கு வெளியே சந்தித்த போது, முகமட் ஜாஹிட் செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், நான்கு தனித்தனி நீதிமன்றங்களில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் எதிர்கொள்ளும் அனைத்து 12 குற்றச்சாட்டுகளையும் உள்ளடக்கிய ஒற்றை பிரதிநிதித்துவத்தை தாக்கல் செய்வதற்கான பாதுகாப்புக் குழுவின் நடவடிக்கைக்கு அரசுத் தரப்பும் ஒப்புக்கொண்டது.

சில சந்தர்ப்பங்களில் பாதிக்கப்பட்டதாகக் கூறப்படும் நபர்கள் ஒரே நபர்களாக இருப்பதால், அவர்கள் பிரதிநிதித்துவத்தைப் படிப்பதை எளிதாக்குவதற்காகவும் இது செய்யப்படுகிறது. அதனால்தான் நாங்கள் பிரதிநிதித்துவத்தை சமர்ப்பிப்பதற்கு முன் நான்கு நீதிமன்றங்களிலிருந்தும் தொடர்புடைய அனைத்து ஆவணங்களையும் பெற வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here