2022 ஆம் ஆண்டில் ஒவ்வொரு நாளும் 16 பேர் திவாலானதாக அறிவித்தனர்: திவால்நிலைத் துறை

2022ஆம் ஆண்டில் ஒவ்வொரு நாளும் 16 பேர் திவாலானதாக அறிவித்தனர். முக்கியமாக அவர்களின் தனிப்பட்ட அல்லது வணிகக் கடனைப் பராமரித்து வந்தவர்கள் சம்பந்தப்பட்டது என்று திவால்நிலைத் துறை வெளிப்படுத்தியுள்ளது.

கடந்த ஆண்டு 5,695 திவால் வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டிருந்தாலும், 6,554 வழக்குகளுடன் 2021 இல் இருந்ததை விட மொத்த நபர்களின் எண்ணிக்கை இன்னும் குறைவாகவே இருந்தது. இது செப்டம்பர் 20, 2020 அன்று திவால் சட்டத்தில் திருத்தம் செய்யப்பட்டதன் காரணமாகவும், திவால் வரம்பை RM50,000 இலிருந்து RM100,000 ஆக உயர்த்தியது.

நாட்டின் திவால்நிலைகள் 2018 இல் 16,000 வழக்குகளில் இருந்து 6,000 ஆக படிப்படியாகக் குறைந்துள்ளது. 2018 முதல் டிசம்பர் 2022 வரை நிர்வகிக்கப்பட்ட மொத்த திவால் வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 49,133 ஆகும்.

2022 ஆம் ஆண்டில் ஒவ்வொரு நாளும் மொத்தம் 16 மனுக்கள் தாக்கல் செய்யப்பட்டன. அதே ஆண்டில் தினசரி 16 வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன என்று திவாலான துறை தெரிவித்துள்ளது. 35 முதல் 44 வயதுக்குட்பட்டவர்களில் 40% பேர் திவால்நிலையை அறிவித்துள்ளனர். அதேசமயம் 29% வழக்குகள் 45 முதல் 54 வயதுக்குட்பட்டவர்கள்.

பதிவுசெய்யப்பட்ட வழக்குகளில் கிட்டத்தட்ட பாதி தனிநபர் கடனிலிருந்து வந்தவை என்றும் 22% வணிகக் கடன்கள் காரணமாகவும் இருப்பதாக திவால்நிலைத் துறை தெரிவித்துள்ளது.

இதற்கிடையில், கிட்டத்தட்ட 70% அல்லது 3881 திவால்கள், RM100,000 மற்றும் RM499,000 க்கு இடையில் கடன் வரம்பைக் கொண்டிருந்தன மற்றும் அதன் தொகை கடந்த ஆண்டு 1,572 வழக்குகளில் இருந்து உயர்ந்துள்ளது.

எண்ணிக்கையை மதிப்பிடும்போது கோவிட்-19 தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு வணிகங்கள் மீண்டும் திறக்கப்படுவதே மலேசியாவின் திவால் நிலைகளை மேம்படுத்தக் காரணமாக இருக்கலாம் என்று பல்கலைக்கழக புத்ரா மலேசியாவின் மனித சூழலியல் பீடத்தின் டீன் நிதி நிபுணர் பேராசிரியர் டாக்டர் மொஹமட் ஃபஸ்லி சப்ரி கூறினார்.

RM100,000 முதல் RM499,000 வரையிலான கடனுடன் கூடிய அதிக அளவு திவால்கள் குறித்தும் அவர் கவலை தெரிவித்தார். தரவு நம்பிக்கைக்குரிய முன்னேற்றத்தைக் காட்டுகிறது. ஒருவேளை அவர்கள் வணிகங்களை மீண்டும் தொடங்கியிருக்கலாம். மேலும் இது எங்கள் அரசாங்கத்தின் தலையீடு மற்றும் நிதித் திட்டங்களின் விளைவாக இருக்கலாம்.

ஆனால் நான் இன்னும் RM100,000 முதல் RM499,000 வரை கடன் உள்ளவர்களின் எண்ணிக்கையைப் பற்றி மிகவும் கவலையாக இருக்கிறேன். இந்த நபர்கள் யார் என்பதை நாம் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும் மற்றும் அவர்களின் கடன்களை நிர்வகிக்க உதவுவதற்கு நாம் எவ்வாறு தலையிடலாம் என்பதைப் பார்க்க வேண்டும் என்று நான் நினைக்கிறேன் என்று ஃபாஸ்லி கூறினார்.

புதிய கடனைப் பெறுவதைத் தவிர்க்கவும், புதிய கடனைப் பெறுவதற்கான அவசரத் தேவை ஏற்பட்டால், ஏற்கனவே உள்ள கடனைப் பயன்படுத்துவதற்கான அவர்களின் திறன்களை கவனமாக ஆராயவும் அவர் மலேசியர்களுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

தங்கள் சேவை விகிதம் அல்லது கட்டணம் செலுத்தும் அர்ப்பணிப்பு அவர்களின் வருமானத்தில் 30% அல்லது மூன்றில் ஒரு பங்கிற்கு அதிகமாக இல்லை என்பதை அவர்கள் உறுதி செய்ய வேண்டும்.

ஆ லோங் (வட்டி முதலைகள்), சட்டவிரோத பணக்கடன் கொடுப்பவர்கள் மற்றும் விரைவாக பணக்காரர்களாகும் திட்டங்களைத் தவிர்க்கவும். அதற்குப் பதிலாக, சான்றளிக்கப்பட்ட நிதித் திட்டமிடுபவர்கள் மற்றும் கடன் ஆலோசனை மற்றும் கடன் மேலாண்மை நிறுவனம் போன்ற ஏஜென்சிகள் போன்ற நிபுணர்களிடமிருந்து ஆலோசனையைப் பெறவும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here