போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றச்சாட்டின் பேரில் திருமணமான தம்பதிகள் தூக்கு தண்டனையை எதிர்கொள்கின்றனர்

 மலாக்காவில் இன்று வியாழன் (பிப்ரவரி 2) ஆயர் குரோ செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் திருமணமான தம்பதிகள் மீது ஆறு போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன.

லீ வுய் காங் 34, மற்றும் அவரது மனைவி பிமன்மார்ட் சாய் சாங்கிராம் 30  ஆகியோர், ketamine திரவ மற்றும் தூள் வடிவில், MDMA (229g) and Nimetazepam (144g). உள்ளிட்ட பல்வேறு வகையான போதைப்பொருட்களை கடத்தியதாக கூட்டாக குற்றம் சாட்டப்பட்டனர்.

ஜனவரி 20 ஆம் தேதி இரவு 8.25 மணியளவில் இங்குள்ள ஜாலான் மெர்டேகா கார்டன் சிட்டியில் உள்ள ஸ்ட்ரெய்ட்ஸ் எமரால்டு டவரில் உள்ள அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் அவர்கள் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

தம்பதிகள் மீது 1952 ஆம் ஆண்டின் ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் பிரிவு 39B இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. அதே சட்டத்தின் பிரிவு 39B(2) இன் கீழ் தண்டனைக்குரியது, இது மரணம் அல்லது ஆயுள் தண்டனையை வழங்குகிறது. மேலும் மரண தண்டனை விதிக்கப்படாவிட்டால், பிரம்படி தண்டனை விதிக்கப்பட வேண்டும்.

மாஜிஸ்திரேட் ஷர்தா ஷீன்ஹா முகமட் சுலைமான் முன் குற்றச்சாட்டுகள் வாசிக்கப்பட்ட பிறகு அந்த ஆடவரும் அவரது மனைவியும் தலையசைத்தனர். ஆனால் அவர்கள் இருவரிடமிருந்தும் எந்த மனுவும் பதிவு செய்யப்படவில்லை.

அதே நேரத்தில், தேதி மற்றும் இடத்தில் கஞ்சா வைத்திருந்ததற்காக அதே சட்டத்தின் பிரிவு 12 (2) இன் கீழ் தம்பதியினர் கூட்டாக குற்றம் சாட்டப்பட்டனர். அவர்கள் இருவரும் குற்றச்சாட்டை ஒப்புக்கொண்டனர். இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் ஐந்து ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் மூன்று அடிக்கு குறையாத சாட்டையடியை வழங்குகிறது.

அதே நாளில் இரவு 8.10 மணியளவில் ஸ்ட்ரெய்ட்ஸ் எமரால்டு டவர் அடுக்குமாடி குடியிருப்புக்கு எதிரே உள்ள கார் பார்க்கிங்கில், 3,910 மில்லி கெத்தமைன் சம்பந்தப்பட்ட போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றச்சாட்டிலும் லீ மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

துணை அரசு வழக்கறிஞர் ஃபிக்ரி ஹக்கிம் ஜம்ரி வழக்கு தொடர்ந்தார், அதே நேரத்தில் தம்பதியினர் பிரதிநிதித்துவம் செய்யவில்லை. வேதியியலாளர் அறிக்கையை சமர்ப்பிக்க நீதிமன்றம் மார்ச் 15 ஆம் தேதியை குறிப்பிட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here