ஜாஹிட் தனது கடப்பிதழை நிரந்தரமாக திரும்பப் பெறுவதற்கு நீதிமன்றம் அனுமதி மறுப்பு

டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி தனது கடப்பிதழை நிரந்தரமாக திரும்ப பெறுவதற்கான விண்ணப்பத்தை, உயர் நீதிமன்றம் நிராகரித்துள்ளது. ஆனால் அதற்கு பதிலாக தூதரக பயண ஆவணத்திற்கு விண்ணப்பிக்க பரிந்துரைத்தது.

துணைப் பிரதமராக தனது அதிகாரப்பூர்வ பணிகளைச் செய்வதற்கு உதவும்பொருட்டு, தனது கடப்பிதழை திரும்பப் பெறுவதற்கு நீதிமன்றத்திடம் விண்ணப்பித்திருந்தார்.

வெள்ளிக்கிழமை (பிப். 3) விண்ணப்பத்தை நிராகரித்த நீதிபதி கொலின் லாரன்ஸ் செக்வேரா, அஹ்மட் ஜாஹிட்டின் ஜாமீன் நிபந்தனைகளில் ஒன்று அவர் தனது கடப்பிதழை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்க வேண்டும் என்றும், சட்டத்தின் முன் அனைத்து நபர்களும் சமம் என்று கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பு குறிப்பிடுகிறது என்று கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், அஹ்மட் ஜாஹிட் ஒரு துணைப் பிரதமராகவும், கிராமப்புற மற்றும் பிராந்திய மேம்பாட்டு அமைச்சராகவும், அதிகாரபூர்வ கடமைகளைச் செய்ய வேண்டும் என்பதை நீதிமன்றம் அறிந்திருப்பதாக நீதிபதி செக்வேரா கூறினார்.

“இந்தக் கடமைகள் நீதிமன்றத்திற்குச் செல்வதற்கான கடமையுடன் முரண்படக்கூடாது,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

எனவே இராஜதந்திர கடப்பிதழுக்கு விண்ணப்பிக்கும் நோக்கத்திற்காக, அஹ்மட் ஜாஹிட் தனது கடப்பிதழை தற்காலிகமாக பெறுவதற்கு நீதிமன்றம் அனுமதித்தது. இருப்பினும், அஹ்மட் ஜாஹிட் தனது கடப்பிதழை நீதிமன்றத்திற்கு திருப்பி அனுப்ப வேண்டும் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here