வெள்ளம்: சபாவில் அதிகமானோர் வீடு திரும்பினர்; ஆனால் 15 பள்ளிகளை இன்னும் திறக்க முடியவில்லை

கோத்த கினாபாலு: சபாவில் வெள்ள நிலைமை தொடர்ந்து மேம்பட்டு வருகிறது. பலர் வீடு திரும்ப அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள். இருப்பினும் 3,000 க்கும் மேற்பட்ட மாணவர்களும் ஆசிரியர்களும் இன்னும் வகுப்பிற்குச் செல்ல முடியவில்லை.

மாநில குடிமைத் தற்காப்புத் துறையின் புள்ளிவிவரங்களின்படி, வெள்ளிக்கிழமை (பிப்ரவரி 3) காலை 11 மணி நிலவரப்படி, வெளியேற்றப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை 452 ஆகக் குறைந்துள்ளது. அதற்கு முந்தைய இரவு 8 மணிக்கு 478 ஆக இருந்தது.

இந்த பாதிக்கப்பட்டவர்கள் நான்கு மாவட்டங்களைச் சேர்ந்தவர்கள்: பைடன் (30), டெலுபிட் (174), பெலூரன் (48) மற்றும் பியூஃபோர்ட் (200). வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களை தங்க வைப்பதற்காக ஏழு தற்காலிக நிவாரண மையங்கள் திறக்கப்பட்டுள்ளன.

சபா கல்வித் துறையின் துணை இயக்குநர் அபிடின் மர்ஜான் கூறுகையில், பெலூரன், டெனோம் மற்றும் பியூஃபோர்ட் ஆகிய இடங்களில் உள்ள 15 பள்ளிகள் திறக்க முடியாத நிலையில் 3,189 மாணவர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்கள் தற்போது பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

SK Sualok, SK Pantai Boring and SMK Pamol in Beluran; SK Kalang Kanar in Tenom; and SK Jabang, SK Bangkalalak, SK Suasa, SK Lago, SK Lian Hwa, SK Lembah Poring, SMK St John, SK Garama, SK Mempagar, SK Kabajang, SK Pekan Membakut மற்றும் SK Lupak in Beaufort ஆகிய பள்ளிகளாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here