25 ஆண்டுகளுக்கு பிறகு அம்னோ தலைமையகத்தில் ஒற்றுமை அரசாங்க செயலகக் கூட்டத்திற்கு தலைமையேற்கிறார் அன்வார்

சுமார் 25 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் செவ்வாய்கிழமை (பிப். 7) இரவு அம்னோ தலைமையகத்திற்குச் சென்று முதல் ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின்  செயலகக் கூட்டத்திற்குத் தலைமை தாங்க உள்ளார். அன்வார் செப்டம்பர் 3, 1998 அன்று அம்னோவில் இருந்து வெளியேற்றப்பட்டார், அதன்பிறகு கோலாலம்பூரில் உள்ள உலக வர்த்தக மையத்தில் உள்ள மெனாரா டத்தோ ஓனுக்குள் அவர் கால் வைத்ததில்லை என்று நம்பப்படுகிறது.

இருப்பினும், இரவு 8.30 மணிக்கு திட்டமிடப்பட்ட கூட்டத்திற்கு அவர் அங்கு செல்லவிருக்கிறார்.  இதில் அம்னோ தலைவரும் துணைப் பிரதமருமான டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அகமட் ஜாஹிட் ஹமிடி உட்பட உயர்மட்ட அம்னோ மற்றும் பாரிசான் தேசியத் தலைவர்கள் கலந்துகொள்வார்கள் என்று பெரித்தா ஹரியான் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

பக்காத்தான் ஹராப்பான், கபுங்கன் ரக்யாட் சபா (ஜிஆர்எஸ்), கபுங்கன் பார்ட்டி சரவாக் (ஜிபிஎஸ்) மற்றும் வாரிசான் ஆகியவற்றின் உயர்மட்டத் தலைவர்களும் கலந்து கொள்வார்கள் என்று நாளிதழ் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

கடந்த அம்னோ பொதுச் சபையின் போது,ஒற்றுமை அரசாங்கத்தில் உள்ள பல்வேறு கட்சிகளை உள்ளடக்கிய செயலகத்தை அமைப்பதாக அஹ்மட் ஜாஹிட் அறிவித்தார். அதன் அலுவலகம் மெனாரா டத்தோ ஓனில் அமைந்துள்ளது. அம்னோ இளைஞர் தலைவர் டத்தோ டாக்டர் அசிரஃப் வாஜ்டி டுசுகி செயலகத்திற்கு தலைமை தாங்குவார் என்றும் அஹ்மட் ஜாஹிட் கூறியிருந்தார்.

மற்ற நோக்கங்களுக்கிடையில், செயலகம் ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் ஸ்திரத்தன்மையைப் பேணுவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. அஹ்மட் ஜாஹிட், அரசாங்கத்தின் திசை மற்றும் அரசியல் ஒத்துழைப்பு விவகாரங்கள் உட்பட எதிர்கால நகர்வுகள் குறித்து அவ்வப்போது விவாதிக்கப்படும் என்றும் கூறியிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here