கூட்டணி ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டவர்களாக மட்டுமே செயலகக் கூட்டம் என்கிறார் ரஃபிஸி

செவ்வாய்க்கிழமை நடைபெற்ற ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் செயலகக் கூட்டத்திற்கு மூடா அழைக்கப்படவில்லை, ஏனெனில் அது ஜனவரியில் கையெழுத்திடப்பட்ட கூட்டணி ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டவர்களுக்காக மட்டுமே என்று பிகேஆர் துணைத் தலைவர் ரஃபிஸி ரம்லி கூறுகிறார்.

மூடா ஒற்றுமை அரசாங்கத்தை (ஆதரித்து) இருக்கும் போது, கூட்டத்தில் மூன்று அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் மட்டுமே கலந்து கொண்டனர், மேலும் இவர்கள்தான் (ஒப்பந்தத்தில்) கையெழுத்திட்டவர்கள் என்று உலக வங்கியின் சமீபத்திய மலேசிய பொருளாதார கண்காணிப்பு அறிக்கையை வெளியிட்ட பிறகு செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறினார்.

கூட்டணி ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டவர்கள் பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH), பாரிசான் நேஷனல் (BN), கபுங்கன் பார்ட்டி சரவாக் (GPS), கபுங்கன் ரக்யாட் சபா (GRS) மற்றும் வாரிசன். ஒரு தனி நிகழ்வில், பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம், செயலகக் கூட்டம் அரசாங்கத்தில் பங்கு வகிக்கும் கட்சிகளுக்கானது என்று கூறினார். PH, BN, GPS மற்றும் GRS நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் அமைச்சரவையில் அங்கம் வகிக்கின்றனர். அதே சமயம் வாரிசனின் யூசோப் அப்டால் ஒரு துணை அமைச்சராக உள்ளார்.

கொள்கைகளை நெறிப்படுத்துவதை உறுதி செய்வதற்காக ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் செயலகம் உருவாக்கிய குழுக்களில் மூடா போன்ற பிற கட்சிகளும் ஈடுபடும் என்று PH தலைவர் அன்வர் மேலும் கூறினார்.

நேற்று, மூடாவின் பொதுச்செயலாளர் அமீர் ஹரிரி அப்த் ஹாடி, PH க்கும் கட்சிக்கும் இடையே தொடர்பு இல்லாதது குறித்து புலம்பினார், ஐக்கிய அரசாங்கத்தின் செயலக கூட்டத்திற்கு அழைக்கப்படவில்லை என்று கூறினார். தான் ஏமாற்றமடையவில்லை என்று கூறிய அமீர், சந்திப்பு அல்லது அதன் முடிவைப் பற்றி மூடாவிடம் PH தெரிவித்திருக்க வேண்டும் என்றார்.

கூட்டத்தில் என்ன பேசப்பட்டது என்பது செய்தியில் வெளியான பிறகே மூடாவுக்கு தெரிய வந்தது என்றும் அவர் கூறினார். மூடா மற்றும் PH 15வது பொதுத் தேர்தலுக்கான தேர்தல் ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டன. கட்சியின் ஒரே நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் அதன் தலைவர் சையது சாதிக் சையது அப்துல் ரஹ்மான் ஆவார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here