அரசாங்கத்தில் மலாய்க்காரர்கள் ஆதிக்கம் செலுத்துவது குறித்த கருத்துகளுக்காக ராமசாமியை பதவி நீக்கம் செய்ய டிஏபி வலியுறுத்தியது

ஒற்றுமை அரசாங்கத்திற்குப் பொறுப்பாகக் கருதப்படும் பொதுத்துறையில் மலாய்க்காரர்களின் ஏகபோகத்தை உடைப்பது குறித்து அவர் கூறிய கருத்துக்காக பினாங்கு துணை முதல்வராக பி.ராமசாமியை  பதவி நீக்கம் செய்ய டிஏபி வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

பக்காத்தான் ஹராப்பானின் உலு லங்காட் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் முகமட் சானி ஹம்சான், ராமசாமிக்கு டிஏபியில் இருந்து நீக்க வேண்டும் என்று அழைப்பு விடுத்தார், ஏனெனில் அவரது அறிக்கை பக்காத்தானை பிரச்சினையில் தள்ளுவது இது முதல் முறை அல்ல.

ராமசாமியின் கருத்துக்கள், பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமின் தலைமையிலான அரசாங்கத்தால் முன்னோடியாகக் கொண்டுவரப்பட்ட மலேசியா மதானி கொள்கைக்கும் எதிரானது என்று முகமட் சானி கூறினார்.

பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் அரசாங்கத்தில் மலாய்க்காரர்களின் ஆதிக்கத்தை உடைக்க வேண்டும் என்று ராமசாமியின் முகநூல் பதிவைக் குறிப்பிட்டு அவர் இவ்வாறு கூறினார். ராமசாமி மீண்டும் சிக்கலைத் தேடி, மலிவான விளம்பரத்துடன் தனது இனத்தின் ஹீரோவாக மாற முயற்சிக்கிறார்.

என்னைப் பொறுத்தவரை, இனங்களுக்கிடையிலான நல்லிணக்கத்தைப் பேண வேண்டுமானால், இந்த நாட்டின் குடிமகன் ஒருவரிடமிருந்து இதுபோன்ற ஒரு அறிக்கை வெளிவரக் கூடாது.

டிஏபிக்கு இது போன்ற அறிக்கை மூலம் அழுத்தம் கொடுக்கப்படும் என்றும் கட்சி ஏதாவது செய்ய வேண்டும் என்றும் நான் உறுதியாக நம்புகிறேன், ஏனெனில் இது டிஏபியை தொந்தரவு செய்த அவரது முதல் அறிக்கை அல்ல.

என்னைப் பொறுத்தவரை அவரை பினாங்கு துணை முதல்வர் பதவியில் இருந்து நீக்குவதே சரியான நடவடிக்கையாக இருக்கும். ஏனெனில் அந்த பதவியை நிரப்ப இன்னும் பல தகுதியான தலைவர்கள் இருக்கிறார்கள் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று முகமட் சானி சனிக்கிழமை (பிப். 11) ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

இதற்கிடையில், முன்னாள் கல்வி அமைச்சர் டாக்டர் மஸ்லீ மாலிக் கூறுகையில், பினாங்கு டிஏபி துணைத் தலைவராக இருக்கும் ராமசாமி, ஒற்றுமை அரசாங்கத்திற்கு மிகப்பெரிய பொறுப்பாகிவிட்டார். தாமதமாகிவிடும் முன் டிஏபி அவரை ஒழுங்குபடுத்த ஏதாவது செய்ய வேண்டும் என்று அவர் சனிக்கிழமை (பிப்ரவரி 11) ஒரு ட்வீட்டில் கூறினார்.

வெள்ளிக்கிழமை (பிப் 10), ராமசாமி ஒரு முகநூல் பதிவில், மலேசிய சிவில் சர்வீஸ் வேலைவாய்ப்பாளர்களின் எண்ணிக்கையில் வீங்கியிருப்பது மட்டுமல்லாமல், ஒரு இனக்குழுவைக் கொண்டுள்ளது, முக்கியமாக மலாய்க்காரர்கள். ஒரு இன சமூகத்தின் சிவில் சேவையின் ஆதிக்கத்தை அன்வாரின் புதிய ஐக்கிய அரசாங்கம் நிவர்த்தி செய்ய வேண்டும் என்றார்.

அன்வாருக்குத் தெரியாது என்பதல்ல, ஆனால் எந்த அரசியல் சூழ்நிலையில், சிவில் சேவையானது நாட்டின் இன அமைப்பைப் பிரதிபலிக்கிறது என்பதை அவர் மெதுவாக உறுதிப்படுத்த முடியும்.

பதவி உயர்வு வாய்ப்பு இல்லாததால், மலாய்க்காரர்கள் அல்லாதவர்கள் சிவில் சேவையிலிருந்து விலகிச் செல்கிறார்கள் என்று அடிக்கடி மீண்டும் மீண்டும் மன்னிப்புக் கேட்கும் காரணத்தை, இனப் பாகுபாட்டின் வெளிப்படையான மற்றும் மறைவான வடிவங்களைக் கருத்தில் கொள்ள முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

இராமசாமி மேலும் கூறுகையில், Masyarakat Madani  கருத்தின்கீழ் புதிய தலைமைத்துவமானது சிவில் சேவையின் ஒருதலைப்பட்சமான தன்மையை வெறுமனே உதட்டளவில் வழங்க முடியாது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here