கைதியான ரூபன் சிகிச்சையின் போது ரத்த உறைவு குறித்து சோதனை நடத்தப்பட்டது

ரூபனின் சகோதரர் ஶ்ரீதரன் மற்றும் அவரின் மாமா

ஷா ஆலம்: சிறைக் கைதியை டிஸ்சார்ஜ் செய்த மருத்துவருக்கு, அவர் இறக்கும் வரை, ரத்த உறைவு கோளாறுக்கான சாத்தியக்கூறு உள்ளதா என்று மருத்துவமனை அவரைச் சோதித்தது தெரியாது, கே.ரூபனின் மரணம் குறித்த விசாரணை கேட்டது. காஜாங் மருத்துவமனையில் இருந்து டிஸ்சார்ஜ் செய்யப்பட்ட ஒரு நாள் கழித்து ரூபன் இறந்தார்.

இன்று மரண விசாரணை அதிகாரி ரசிஹா கசாலி முன் சாட்சியமளித்த டாக்டர் டி போவன், ஜூன் 20, 2021 அன்று ரூபன் தனது வார்டுக்கு டிஸ்சார்ஜ் செய்ய அனுப்பப்பட்டதாக கூறினார். டிஸ்சார்ஜ் செய்யப்படுவதற்கு முன்பு விசாரணை அறிக்கையில் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளபடி ரூபனுக்கு நடத்தப்பட்ட பல்வேறு சோதனைகளின் முடிவுகளை மதிப்பாய்வு செய்ததாக அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், டி-டைமர் சோதனை அறிக்கையில் பட்டியலிடப்படவில்லை  என்றார். அறிக்கையில் டி-டைமர் (சோதனை) எழுப்பப்பட்டிருந்தால், கலந்துகொள்ளும் நிபுணரிடம் (ரூபனை டிஸ்சார்ஜ் செய்வதற்கு முன்) இரண்டாவது கருத்தைக் கேட்டிருப்பேன் என்று பூவன் கூறினார்.

ஒரு நோயாளிக்கு இரத்தம் உறைதல் கோளாறு இருக்கிறதா என்று சோதிக்க டி-டைமர் சோதனை நடத்தப்படுகிறது. ஒரு சாதாரண D-Dimer ரீடிங் 0.5 ஆக இருக்கும், அதேசமயம் ரூபனின் சோதனை 17.97 ரீடிங் ஆனது.

ஒரு நோயியல் நிபுணர், ரூபானின் இடது காலில் ஏற்பட்ட இரத்தக் கட்டியிலிருந்து உருவான நுரையீரல் தக்கையடைப்பு (PE) காரணமாக அவர் இறந்தார் என்று சாட்சியமளித்தார். இரத்த உறைவு காலில் இருந்து நுரையீரலுக்குச் சென்று இரத்த ஓட்டத்தைத் தடுக்கும் போது PE ஏற்படுகிறது, இது மரணத்திற்கு வழிவகுக்கும்.

வார்டில் இருக்கும்போதே ரத்தம் உறைந்திருப்பதை மருத்துவமனை கண்டறிந்திருந்தால் ரூபனைக் காப்பாற்றியிருக்கலாம் என்பதை பூவன் ஒப்புக்கொண்டார்.

குடும்பத்தின் வழக்கறிஞர் டி சசிதேவன் விசாரித்தபோது, ​​”இது இரத்த உறைவின் அளவைப் பொறுத்தது” என்று மருத்துவர் கூறினார். அது பெரியதாக இருந்தால், அதை CT ஸ்கேன் மூலம் கண்டறிய முடியும்.

நிச்சயமாக நீங்கள் அதற்கு சிகிச்சையளிக்க வேண்டும், ஏனென்றால் அது சிகிச்சையளிக்கப்படாவிட்டால், நோயாளி இறந்துவிடுவார் என்று பூவன் கூறினார். இருப்பினும், CT ஸ்கேன் ஆர்டர் செய்வதை நியாயப்படுத்த ஒரு மருத்துவர் D-Dimer காட்டியை மட்டும் நம்பியிருக்க முடியாது என்று Poven கூறினார். நோயாளி பாதிக்கப்படக்கூடிய பிற மருத்துவ நிலைகளையும் சிகிச்சைக்கு அவர் அளித்த பதிலையும் மருத்துவர் கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும்.

சோதனைக்கு உத்தரவிட்ட அறியப்படாத மருத்துவ அதிகாரி, PE யை நிராகரிக்க அவ்வாறு செய்தாரா அல்லது இது கோவிட்-19 உடன் தொடர்புடையதா என்று பூவனுக்கு தெரியவில்லை.

எவ்வாறாயினும், டி-டைமர் சோதனை குறித்து அறிக்கையில் குறிப்பிடப்பட்டிருந்தால் யார் உத்தரவிட்டது என்பதை அவர் விசாரிப்பதாக ஒப்புக்கொண்டார்.

டிஸ்சார்ஜ் செய்யப்படுவதற்கு சில மணிநேரங்களுக்கு முன்பு, ரூபனின் உடல்நிலை சீராக இருந்ததாகவும், அவர் முழு வாக்கியங்களில் பேசவும், சாதாரணமாக சுவாசிக்கவும் முடிந்தது என்றும் போவன் கூறினார். அடுத்த நான்கு நாட்களுக்கு நுரையீரல் தொற்றுக்கு சிகிச்சை அளிக்க ரூபானுக்கு ஆன்டிபயாடிக் மருந்துகள் கொடுக்கப்பட்டதாகவும் அவர் சாட்சியம் அளித்தார்.

2013 ஆம் ஆண்டு கொலை வழக்கில் அவரது மேல்முறையீடு விசாரணைக்கு எட்டு நாட்களுக்கு முன்பு, ஜூன் 21, 2021 அன்று ரூபன் சிறையில் இறந்தார். அவருக்கு வயது 25. விசாரணை ஏப்ரல் 17ம் தேதி தொடர்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here