செலவுகளை மிச்சப்படுத்த சொந்த காய்கறிகளை பயிரிட வலியுறுத்தல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: வாழ்க்கைச் செலவைக் குறைக்க மலேசியர்கள் வீட்டிலேயே காய்கறிகளை வளர்க்க ஊக்குவிக்கப்படுகிறார்கள். இதன் மூலம் ஒரு குடும்பம் மாதம் சராசரியாக RM100 முதல் RM150 வரை சேமிக்க முடியும் என்று பினாங்கு நுகர்வோர் சங்கத்தின் (CAP) கல்வி அதிகாரியும் இயற்கை விவசாயப் பயிற்சியாளருமான N.V. சுப்பாராவ் கூறினார்.

ஒருவருக்கு காய்கறிகளை பயிரிட பெரிய நிலம் தேவையில்லை என்றும், அடுக்குமாடி குடியிருப்பு அல்லது காண்டோமினியத்தில் வசிப்பவர்கள் கூட அவ்வாறு செய்யலாம் என்றும் அவர் கூறினார். கரிம காய்கறிகளை உற்பத்தி செய்ய பாலிஸ்டிரீன், நல்ல மண் மற்றும் சமையலறை குப்பைகள் போன்ற ஒரு கொள்கலன் இருப்பது மிக முக்கியமான விஷயம் என்று சுப்பாராவ் கூறினார்.

கறிவேப்பிலை, மிளகாய், கத்தரிக்காய், பெண்ணின் விரல், கீரை போன்றவற்றை மக்கள் தங்கள் வீட்டில் எளிதாக வளர்க்க வேண்டும். இது ஒரு குடும்பத்தின் மார்க்கெட்டிங் செலவைக் குறைக்க உதவும். உதாரணமாக, கறிவேப்பிலையின் விலை இப்போது ஒரு கிலோவுக்கு RM15 ஆக உள்ளது.

காய்கறிகளை நடவு செய்வது குடும்பங்களுக்கு ஒரு பெரிய உதவியாக இருக்கும், மேலும் மாணவர்கள் தங்கள் பெற்றோர் மற்றும் குடும்ப உறுப்பினர்களுக்கு இதுபோன்ற யோசனைகளை ஊக்குவிக்க முடியும் என்று அவர் கூறினார். கூடுதல் விளைபொருட்களைக் கொண்ட குடும்பங்கள் தங்கள் அண்டை வீட்டாருடன் பகிர்ந்து கொள்ளலாம் அல்லது விற்கலாம்.

பத்து மலையில் உள்ள பள்ளி மாணவர்களுக்கு “பசுமை தோட்டக் கல்வி” என்ற யோசனையை CAP முதலில் அறிமுகப்படுத்தியதாக சுப்பரோ கூறினார். வெறுமையான நிலத்தில் இருந்து காய்கறிகளை எவ்வாறு உருவாக்குவது என்று அவர்களுக்குக் கற்றுக் கொடுத்தார். இது கேரி தீவில் உள்ள ஒரு தமிழ் பள்ளியின் ஆர்வத்தை ஈர்த்தது.

கோலா லங்காட்டில் உள்ள 30 தமிழ்ப் பள்ளிகளைச் சேர்ந்த ஆசிரியர்களை ஒன்றிணைத்து, மாணவர்களுக்கான “பசுமைத் தோட்டக் கல்வி”யின் முக்கியத்துவம் குறித்த அவரது பேச்சைக் கேட்க பள்ளி நிர்வாகம் செய்தது. மாணவர்கள் விவசாயம், காய்கறிகளின் ஆயுட்காலம் மற்றும் விவசாயிகள் எதிர்கொள்ளும் சிரமங்களைப் பற்றி அறிந்து கொள்ளலாம். இது விவசாயிகளுக்கு மரியாதையை ஏற்படுத்தும். பள்ளிகளுக்கு நிறைய பயனற்ற நிலங்கள் உள்ளன, அவை காய்கறி திட்டுகளாக மாற்றப்படலாம்.

மாணவர்களை ஈடுபடுத்துவதன் மூலம் விவசாயத்தின் மீது மாணவர்களின் ஆர்வத்தைத் தூண்டலாம், மேலும் தாங்கள் பயிரிடும் பயிர்களை பெருமையுடன் பெற்றோருக்குக் காண்பிக்கலாம் என்றார்.

மலேசிய நுகர்வோர் சங்கங்களின் கூட்டமைப்பு பொதுச் செயலாளர் டத்தோ பால் செல்வராஜ் கூறுகையில், காய்கறிகளை வீட்டில் வளர்ப்பது ஒரு குடும்பத்தின் சந்தைப்படுத்தல் செலவைக் குறைக்க உதவும். குறிப்பாக வாழ்க்கைச் செலவு தொடர்ந்து அதிகரித்து வரும் நேரத்தில் என்றார்.

தானும் வீட்டில் கறிவேப்பிலை மற்றும் காய்கறிகளை பயிரிடுவதாகவும், முன்பு போல் அடிக்கடி சந்தைக்கு செல்ல வேண்டிய அவசியம் இல்லை என்றும் மனைவி மகிழ்ச்சியுடன் கூறியுள்ளார். அவரைப் பொறுத்தவரை, குடும்பங்கள் தங்களுடைய காய்கறித் தோட்டங்களைத் தொடங்குவதற்கு எவ்வளவு சிறிய இடமாக இருந்தாலும் அதைப் பயன்படுத்த ஊக்குவிக்கப்பட வேண்டும்.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here