கைரி மலேசிய தேசிய சைக்கிள் ஓட்ட கூட்டமைப்பின் உதவித் தலைவராக தேர்வு

கோலாலம்பூர்: மலேசிய தேசிய சைக்கிள் ஓட்ட சம்மேளனத்தின் (MNCF) துணைத் தலைவராக கைரி ஜமாலுதீன் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ளார். நெகிரி செம்பிலான் சைக்கிள் ஓட்டுதல் சங்கத்தின் தலைவரான கைரி, சனிக்கிழமை (பிப். 18) மலாக்காவில் நடைபெற்ற MNCF உச்சக் குழு 2023-2026 தேர்தலில் 10 உதவித் தலைவர் வேட்பாளர்களில் ஐந்தாவது இடத்தைப் பிடிக்க 33 வாக்குகளைப் பெற்றார்.

MNCF வெளியிட்ட அறிக்கையில், முன்னாள் இளைஞர் மற்றும் விளையாட்டு அமைச்சர், தேசிய சைக்கிள் ஓட்டுதல் அமைப்புக்கு உதவுவதன் மூலம் சைக்கிள் ஓட்டுதல் விளையாட்டிற்கு சேவை செய்ய வேண்டிய நேரம் வந்துவிட்டது என்று கூறினார். “அதிர்ஷ்டவசமாக, நான் இந்தப் போட்டியில் வெற்றி பெற்றேன். இல்லையெனில், எல்லாத் தேர்தல்களிலும் நான் தோற்றேன் என்று அர்த்தம்” என்று கடந்த நவம்பரில் GE15 இல் சுங்கை பூலோ நாடாளுமன்றத் தொகுதிக்கான போட்டியில் தோற்கடிக்கப்பட்ட கைரி கூறினார்.

அனைத்துலக விளையாட்டு நிர்வாகி டத்தோ அமர்ஜித் சிங் MNCF தேர்தலில் மிகப்பெரிய வெற்றி பெற்றவராவார். 72 வாக்குகளில் 71 வெற்றி பெற்று 1ஆவது உதவித் தலைவரானார். யுசிஐ நிர்வாகக் குழுவின் உறுப்பினர் அமர்ஜித், அவரது வலுவான வெற்றியினால் வியப்படைந்ததாகவும், அவர் மீது நம்பிக்கை வைத்த அனைத்து மாநில பிரதிநிதிகளுக்கும் நன்றி தெரிவிப்பதாகவும் கூறினார்.

சைக்கிளிங்கில் நான் சாதகமாக பங்களிக்க முடியும் என்று மாநில பிரதிநிதிகள் நம்புகிறார்கள் என்பதை இது காட்டுகிறது. அதே நேரத்தில், UCI மற்றும் ACC (ஆசிய சைக்கிள் ஓட்டுதல் கூட்டமைப்பு) ஆகியவற்றின் நலன்களை நான் கவனிப்பேன் என்று அவர் கூறினார்.

உதவித் தலைவர் போட்டியில், நெகிரி செம்பிலானின் தற்போதைய யூனுஸ் இப்ராகிம் 26 வாக்குகளைப் பெற்று அதிர்ச்சித் தோல்வியைச் சந்தித்தார். அதே சமயம் அவரை எதிர்த்துப் போட்டியிட்ட மஸ்லான் முகமட் ஜஃயில் பெற்ற 45 வாக்குகளுடன் ஒப்பிடுகையில் அவர் 26 வாக்குகளைப் பெற்றார்.

எனக்கு மிகவும் ஆச்சரியமாக இருக்கிறது, ஆனால் இது அனைத்து மாநில பிரதிநிதிகளின் முடிவு என்று நான் நம்புகிறேன். இன்று எனக்கு ஒரு அதிர்ஷ்டமான நாளாகக் கருதுகிறேன். மேலும் MNCF தலைவருடன் (டத்தோ அபு சாமா அப்துல் வஹாப்) நெருக்கமாகப் பணியாற்றுவதாக உறுதியளிக்கிறேன் என்று மஸ்லான் கூறினார்.

இதற்கிடையில், தலைவராக போட்டியின்றி திரும்பிய அபு சாமா, அனைத்து சைக்கிள் ஓட்டுநர்களும், குறிப்பாக டிராக் சாம்பியன் டத்தோ முகமட் அஜிசுல்ஹாஸ்னி அவாங், 2024 இல் பாரிஸ் ஒலிம்பிக்கிற்கு முன்னதாக சிறப்பாக செயல்படுவார்கள் என்று நம்பினார்.

தொடக்கமாக, நிலையில் உள்ள நேஷனல் வெலோட்ரோமில் நடைபெறும் ஆசிய சைக்கிள் ஓட்டுதல் சாம்பியன்ஷிப் (தடம்) 2023 ஒலிம்பிக்கிற்குத் தகுதி பெற முகமட் அஜிசுல் தனது திறமையைக் காட்டவும் புள்ளிகளைச் சேகரிக்கவும் சிறந்த இடமாக இருக்கும் என்று அவர் கூறினார். டூர் ஆஃப் மலேசியா, லு டூர் டி லங்காவி, டூர் ஆஃப் ஃபெமினா மற்றும் டூர் ஆஃப் பெனிசுலா உள்ளிட்ட 76 சர்வதேச சாம்பியன்ஷிப் போட்டிகளை இந்த ஆண்டு MNCF ஏற்பாடு செய்யும் என்று அபு சாமா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here