எம்ஏசிசி கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் 180 உயர் வழக்குகளை நீதிமன்றத்திற்கு கொண்டு வந்துள்ளது என பிரதமர் நாடாளுமன்றத்தில் தெரிவித்தார்

கோலாலம்பூர்: மொத்தம் 180 உயர்மட்ட வழக்குகள் கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் நீதிமன்றத்திற்கு கொண்டு வரப்பட்டுள்ளன என்று டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் கூறுகிறார்.

பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம், 2018 முதல் இந்த ஆண்டு ஜனவரி வரை மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தால் (எம்ஏசிசி) நீதிமன்றத்தில் வழக்குகள் தொடரப்பட்டன என்று கூறினார். நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட 180 உயர் வழக்குகள் பொது நலன் மற்றும் உணர்திறன் வழக்குகள்.

செவ்வாய்க்கிழமை (பிப். 21) மக்களவையில் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் இஸ்மாயில் அப்துல் முத்தலிப்பின் (PN-மாரான்) கேள்விக்கு எழுத்துப்பூர்வமாக அளித்த பதிலில், 60 வழக்குகள் சம்பந்தப்பட்ட விசாரணை நிறைவடைந்தது. அதில் 72 பேர் குற்றவாளிகள் என்று கண்டறியப்பட்டனர். மீதமுள்ள 120 வழக்குகள் இன்னும் நடந்து வருவதாகவும் அவர் கூறினார்.

எம்ஏசிசியின் விசாரணைகள் சட்ட அமலாக்கத்தின் படியும், குற்றச் சான்று கூறுகளின் அடிப்படையிலும் நடத்தப்பட்டதாக அன்வார் குறிப்பிட்டார். தெளிவான மற்றும் போதுமான ஆதாரங்களைக் கொண்ட வழக்குகள் வழக்குத் தொடர சட்டத்துறை தலைவர் அறைக்கு அனுப்பப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

Wong Kah Woh (PH-Taiping), சட்டம் மற்றும் நிறுவன சீர்திருத்தங்களுக்குப் பொறுப்பான அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ Azalina Othman ஒரு தனி கேள்விக்கு பதிலளித்தார். தேசிய ஊழல் எதிர்ப்புத் திட்டத்தின் (NACP) கீழ் 58 முயற்சிகள் கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் வரை செயல்படுத்தப்பட்டன. NACP இன் கீழ் கண்காணிக்கப்பட்ட மொத்த முயற்சிகளில் இது 52% என்று அவர் கூறினார்.

NACP இன் கீழ் மேலும் 58 முன்முயற்சிகள் இந்த ஆண்டு டிசம்பர் 31 ஆம் தேதிக்குள் செயல்படுத்தப்பட உள்ளதாக Azalina மேலும் கூறினார். மீதமுள்ள 42% முன்முயற்சிகளை செயல்படுத்துவதில் முன்னணி நிறுவனத்தின் கீழ் உள்ள 27 தலைவர்கள் உறுதியளித்துள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

உலகளாவிய உள்கட்டமைப்பு ஊழல் எதிர்ப்பு மையத்தை (ஜிஐஏசிசி) கலைக்க அரசாங்கம் கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 7 ஆம் தேதி முடிவு செய்த போதிலும், அதன் செயல்பாடுகள் இங்குள்ள அந்தந்த ஏஜென்சிகளால் எடுக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

என்ஏசிபி நிறுத்தப்பட வேண்டும் என்று எந்த முடிவும் எடுக்கப்படவில்லை. மேலும் திட்டமிட்டபடி அதன் செயல்படுத்தல் இன்னும் நடந்து கொண்டிருக்கிறது என்று அஸலினா மேலும் கூறினார். எம்ஏசிசி தலைமையிலான கொள்கை சீர்திருத்தங்களை செயல்படுத்தும் நோக்கத்துடன் ஜனவரி 29, 2019 அன்று NACP தொடங்கப்பட்டது.

நாட்டில் ஊழலுக்கு எதிராகப் போராட 2023 ஆம் ஆண்டுக்குள் செயல்படுத்தப்படும் 115 முன்முயற்சிகளுடன் 17 மூலோபாய நோக்கங்களை இந்தத் திட்டம் கோடிட்டுக் காட்டுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here