2023 பட்ஜெட்: வெளிநாடுகளில் வேலை தேடுபவர்களுக்கு1,000 ரிங்கிட் பண உதவி

பெட்டாலிங் ஜெயா: தென் சீனக் கடல்  அல்லது வெளிநாடுகளில் வேலைவாய்ப்பைப் பெறும் அல்லது வேலை தேடுபவர்களுக்கு அரசாங்கம் பண உதவி வழங்கும். உதவி ஒதுக்கீடு 2023 தேசிய வரவுசெலவுத் திட்டத்தில் நேற்று அறிவிக்கப்பட்டது.

தீபகற்ப மலேசியாவிலிருந்து சபா அல்லது சரவாக்கில் வேலைவாய்ப்பு பெற்ற பிறகு செல்ல வேண்டிய வேலை தேடுபவர்களுக்கு RM1,000 உதவி வழங்கப்படும் என்று நிதி அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. வெளிநாடுகளில் வேலைவாய்ப்பைப் பெறுபவர்கள் வெளிநாட்டில் செல்ல உதவ RM500 பெறுவார்கள்.

பட்ஜெட் குறைபாடுகள் உள்ளவர்களுக்கு RM1 பில்லியன் சமூக உதவிகளையும், முதியோருக்கு RM900 மில்லியன், மற்றும் குழந்தை ஆதரவுக்காக RM408 மில்லியன் ஆகியவற்றை ஒதுக்கியது. இந்த ஆண்டு இயக்க செலவு மற்றும் மேம்பாட்டு திட்டங்களுக்கு RM388 பில்லியனை செலவிட மத்திய அரசு முன்மொழிந்தது.

கல்வி மற்றும் சுகாதார அமைச்சகங்கள் மிகப்பெரிய ஒதுக்கீட்டைப் பெற்றன, அதே நேரத்தில் RM64 பில்லியன் அரசாங்க மானியங்கள், உதவி மற்றும் சலுகைகளுக்கு ஒதுக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here