380,000 வெளிநாட்டு ஊழியர்கள் பணியமர்த்தல் திட்டத்தில் தளர்வு அளிக்க உள்துறை அமைச்சகம் ஒப்புதல் அளித்துள்ளது என்கிறார் சைஃபுதீன்

தொற்றுநோய்க்குப் பிந்தைய காலத்தில் நாட்டின் பொருளாதாரத் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய தொழிலாளர்களை பணியமர்த்துவதற்கான திட்டத்தின் கீழ் 380,000 வெளிநாட்டு ஊழியர்களின் விண்ணப்பங்களுக்கு உள்துறை அமைச்சகம் ஒப்புதல் அளித்துள்ளது.

அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சைஃபுதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில் வெளிநாட்டு பணியாளர்களை பணியமர்த்துவதற்கான நிபந்தனைகளை எளிதாக்க பேங்க் நெகாராவின் பரிந்துரையின் அடிப்படையில் அமைச்சகம் திட்டத்தை செயல்படுத்தியது என்றார். இதுவரை, அதிக காலம் தங்கியிருந்த மற்றும் சரியான ஆவணங்கள் இல்லாத வெளிநாட்டு ஊழியர்களிடமிருந்து 380,000 விண்ணப்பங்களுக்கு அமைச்சகம் ஒப்புதல் அளித்துள்ளது. இதனால் அவர்கள் உடனடியாக வேலை தேட முடியும்.

தோட்டம், விவசாயம், உற்பத்தி மற்றும் சேவைகள் போன்ற பல முக்கியமான துறைகளில் இந்த தளர்வு வழங்கப்படுகிறது என்று அவர் சனிக்கிழமை (பிப். 25) பாடாங் பெசார் ICQS வளாகத்திற்குச் சென்ற பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

குடிநுழைவுத் துறை இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோஸ்ரீ கைருல் டிசைமி டாவுட், பெர்லிஸ் மாநிலச் செயலாளர் டத்தோஸ்ரீ ஹஸ்னோல் ஜாம் ஜாம் அஹ்மட் மற்றும் பெர்லிஸ் குடிநுழைவு இயக்குநர் கைருல் அமின் தைப் ஆகியோரும் கலந்து கொண்டனர். திட்டத்தின் முதல் கட்டத்தின் கீழ், தொழில்துறையினர் 518,000 வெளிநாட்டு ஊழியர்களை வேலைக்கு அமர்த்தப்படுவர் என்றார்.

வெள்ளிக்கிழமை (பிப். 24) அன்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமின் பட்ஜெட் 2023 உரையில் கூறியபடி, நாட்டின் பொருளாதாரத்திற்கு இது 4.5% வளர்ச்சியடையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று சைஃபுதீன் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here