பொருளாதாரத்தை மேம்படுத்த கட்டமைப்பு சீர்திருத்தங்களில் கவனம் செலுத்துங்கள் என்கிறார் ரஃபிஸி

அம்பாங்: மலேசியா தனது பொருளாதாரக் கண்ணோட்டத்தை மேம்படுத்துவதற்காக ரொக்கக் கையூட்டுகளை வெளியிடுவதை விட்டுவிட்டு கட்டமைப்பு சீர்திருத்தங்களில் கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்கிறார் ரஃபிஸி ரம்லி.

மக்களின் பாக்கெட்டுகளில் நேரடியாக பணத்தை செலுத்தும் கடந்த கால முயற்சிகள் தற்காலிக தீர்வாகும் என்றும் அது நிலையானது அல்ல என்றும் பொருளாதார அமைச்சர் கூறினார்.

இத்தகைய நடவடிக்கைகள் பிரபலமாக இருந்தாலும், அவை வறுமைக்கான நீண்டகால காரணத்தை நிவர்த்தி செய்யத் தவறிவிட்டன. மேலும் அவை பொருளாதார அதிர்ச்சிகளுக்கு மோசமான பதிலை அளிக்கின்றன.

ஒரு பொறுப்புள்ள அரசாங்கம் என்ற வகையில், நாட்டின் ஆரோக்கியமான நிதி சமநிலையை உறுதி செய்ய வேண்டிய கடப்பாடு எங்களுக்கு உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

இந்த நோக்கத்திற்காக, பொருளாதாரத்தில் உள்ள கட்டமைப்புப் பொருளாதாரப் பிரச்சினைகளைத் தீர்ப்பதற்கு அரசாங்கம் வலிமிகுந்த சீர்திருத்தங்களை மேற்கொள்ள வேண்டும் என்று ரஃபிஸி கூறினார்.

சீர்திருத்தங்களுக்கு நேரம் எடுக்கும், முதல் இரண்டு ஆண்டுகள் ஆரம்ப காலம் மட்டுமே என்பதை பொதுமக்கள் புரிந்து கொள்ள முடியும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். வாழ்க்கைச் செலவு அதிகரிப்பு போன்ற பிரச்சினைகள் ஒரு விரிவான முயற்சி எடுக்கும். குறுகிய காலத்தில் தீர்க்கப்படாது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப்ரவரி 26) பாண்டான் இண்டாவில் உள்ள தாமான் செம்பக்காவில் மக்கள் வருமான முன்முயற்சி (ஐபிஆர்) திட்டத்தின் தொடக்க விழாவில் ரஃபிஸி இவ்வாறு கூறினார். மேலும் சிலாங்கூர் மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ அமிருடின் ஷாரி மற்றும் நெகிரி செம்பிலான் மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ அமினுடின் ஹாருன் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

மக்கள் விரும்பத்தகாத நடவடிக்கைகளால் அரசாங்கம் ஆதரவை இழக்கும் அபாயம் உள்ளதா என்று கேட்கப்பட்டதற்கு, ரஃபிஸி அதை நிராகரித்தார் மற்றும் நடவடிக்கைகள் அவசியம் என்று கூறினார். தேசியக் கடனில் RM1.2 டிரில்லியன் சம்பந்தப்பட்ட பெரிய கட்டமைப்புச் சிக்கல் எங்களிடம் உள்ளது, அதை தீவிரமாகக் கவனிக்க வேண்டும்.

எங்களால் அதிக மானியங்களை வழங்க முடியாது, ஏனெனில் இதுபோன்ற நடவடிக்கை எதிர்காலத்தில் சிக்கலை மேலும் அதிகரிக்கும். எந்தவொரு பொருளாதார முடிவும் நீண்டகால தாக்கத்தை கருத்தில் கொண்டு நமது மனநிலையை மாற்ற வேண்டும்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here