ஜனவரி 1 முதல் நேற்றுவரை ஜோகூரில் 707 வணிக குற்ற வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன

ஜோகூர் பாரு: ஜனவரி 1 முதல் நேற்று வரை மாநிலத்தில் மொத்தம் 707 வணிகக் குற்ற வழக்குகளில் RM26.607 மில்லியன் இழப்புகள் பதிவாகியுள்ளன என்று ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ கமருல் ஜமான் மாமத் தெரிவித்தார். கடந்த ஆண்டு இதே காலகட்டத்தில் பதிவான 580 வழக்குகளுடன் ஒப்பிடுகையில் இந்த ஆண்டு 127 வழக்குகள் அதிகரித்துள்ளன. கடந்தாண்டு மொத்தமாக RM120.751 மில்லியன் இழப்பு ஏற்பட்டது.

வணிகக் குற்றங்களின் பட்டியலில் ஏமாற்றுதல் 544 வழக்குகளுடன் (76.9%) முதலிடத்திலும், சைபர் குற்றங்கள் 102 வழக்குகளிலும் (14.4%) 32 வழக்குகளிலும் (4.5 %) வட்டி முதலைகள் வழக்கும் உள்ளன. ஆன்லைன் வாங்குதல்கள் 108 மோசடி வழக்குகளுடன் அதிக எண்ணிக்கையில் பங்களித்தன. அதைத் தொடர்ந்து ஆன்லைன் வேலை வாய்ப்புகள் (101 வழக்குகள்) மற்றும் மக்காவ் மோசடி (77 வழக்குகள்).

எனவே, ஏமாற்றப்படுவதைத் தடுக்க ஆன்லைனில் இருக்கும்போது மிகவும் கவனமாக இருக்குமாறும், வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையின் ‘Semak Mule’ விண்ணப்பத்தில் தொலைபேசி மற்றும் வங்கிக் கணக்கு எண்களை எப்போதும் சரிபார்க்குமாறும் ஜோகூர் காவல்துறைக் குழு பொதுமக்களை வலியுறுத்துகிறது என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

வணிகக் குற்றங்களில் பயன்படுத்தப்படும் சமீபத்திய செயல்பாடுகள் குறித்து தங்களைத் தாங்களே புதுப்பித்துக் கொள்ள, துறையின் சமூக ஊடகப் பக்கங்களை எப்போதும் பின்பற்றுமாறு அவர் பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here