மார்ச் மாதத்தில் மெனு ரஹ்மா உணவு வளாகங்கள் இரட்டிப்பாகும்

புத்ராஜெயா: தற்போது நாடு முழுவதும் உள்ள 700க்கும் மேற்பட்ட உணவுக் கடைகள் மற்றும் உணவகங்களில் இருந்து மெனு ரஹ்மா வழங்கும் வளாகங்களின் எண்ணிக்கை மார்ச் மாதத்தில் இரட்டிப்பாகும் என்று உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சலாவுதீன் அயூப் கூறினார்.

விரைவு உணவுகளின் பங்கேற்பு உட்பட, எண்ணிக்கையில் இரண்டு மடங்கு அதிகரிப்பை நாங்கள் எதிர்பார்க்கிறோம் என்று அவர் கூறினார். டெங்கில் Rest and Service (R&R) பகுதியில் (தெற்கே) மெனு ரஹ்மா முன்முயற்சி செயல்படுத்தப்படுவதைக் கண்காணித்த பிறகு, சலாவுதீன் செய்தியாளர்களிடம் இவ்வாறு கூறினார்.

மெனு ரஹ்மா என்பது உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சகத்தால் (KPDN) தொடங்கப்பட்ட ஒரு தன்னார்வத் திட்டமாகும். சலாவுதீன் இன்றுவரை, இந்த முயற்சியின் கீழ் வழங்கப்படும் உணவு தரம் குறைந்ததாகவோ அல்லது சத்தானதாகவோ இருப்பதாக அமைச்சகத்திற்கு எந்த அறிக்கையும் வரவில்லை.

ஆரம்பத்திலிருந்தே, உணவக உரிமையாளர்கள் மெனு தயாரிப்பு தொடர்பான  விஷயத்தில் ஈடுபட்டுள்ளனர். அவர்கள் கட்டாயப்படுத்தப்படவில்லை,.ஆனால் தரமான உணவை வழங்குவதன் மூலம் மக்களுக்கு உதவ முன்வந்தனர் என்று அவர் கூறினார், பங்கேற்பாளர்களின் வாடிக்கையாளர்களின் எண்ணிக்கையும் அதிகரித்து வருகிறது.

மெனு ரஹ்மா வழங்குவதில் உணவுக் கடை நடத்துபவர்களின் சுமையைக் குறைக்கும் முயற்சியில் அடுத்த கட்டமாக உணவு உற்பத்தித் துறையில் உள்ள உரிமையாளர்களை சந்திப்பது என்று சலாவுதீன் கூறினார்.

இதற்கிடையில், அனைத்து நெடுஞ்சாலைகளிலும் R&R பகுதிகளில் சுமார் 215 ஸ்டால்கள் இன்றுவரை மெனு ரஹ்மாவை வழங்கியுள்ளன, மேலும் 100 ஸ்டால்கள் அடுத்த மாதம் இந்த முயற்சியில் சேரும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

விரிவாகக் கூறிய அவர், இந்த முயற்சியின் முதல் கட்டமானது வடக்கு-தெற்கு எக்ஸ்பிரஸ்வே (NSE) பயனர்களுக்கு பிப்ரவரி 23 அன்று பல R&R பகுதிகள் மற்றும் மத்திய பகுதியில்  உள்ள  lay-bys அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது என்றார். இரண்டாவது மற்றும் மூன்றாவது கட்டங்கள் NSE இன் தெற்கு பகுதி மற்றும் கிழக்கு கடற்கரை எக்ஸ்பிரஸ்வே 2 (LPT2) ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியது அடுத்த மாதம் செயல்படுத்தப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here