ஆடம் ரட்லான் மற்றொரு ஜன விபாவா ஊழல் வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்டார்

கோலாலம்பூர்: ஜன விபாவா திட்டம் தொடர்பாக 2 மில்லியன் ரிங்கிட் லஞ்சம் கேட்ட குற்றச்சாட்டின் பேரில் செகாம்புட் பெர்சாத்து துணைத் தலைவர் ஆடம் ரட்லான் ஆடம் முஹம்மது மீது செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் செவ்வாய்க்கிழமை (பிப்ரவரி 28) மீண்டும் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

42 வயதான ஆடம் ராட்லான், ஒரு தொழிலதிபர், குற்றச்சாட்டு நீதிபதி அசுரா அல்வி முன் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர் குற்றமற்றவர் என்று கூறி விசாரணை கோரினார். குற்றச்சாட்டைப் புரிந்துகொண்டு விசாரணைக்கு செல்லுமாறு கோருங்கள் என்று நீல நிற உடையில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் கூறினார்.

குற்றச்சாட்டின்படி, ஆடம் ரட்லான், சிலாங்கூரில் உள்ள வடக்கு கிள்ளான் மாவட்ட அலுவலகத்தின் திட்டத்தைப் பெறுவதற்கு, லியான் தியான் சுவானிடம் இருந்து 2 மில்லியன் ரிங்கிட் லஞ்சம் கேட்டதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. ஜனவரி 2022 இல் டாமன்சாராவின் பப்ளிகாவில் உள்ள ஒரு உணவகத்தில் இந்தக் குற்றம் நடந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (MACC) சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 16(a)(A) இன் கீழ் அவர் குற்றம் சாட்டப்பட்டார் மேலும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 24(1) இன் கீழ் அவருக்கு அதிகபட்சமாக 20 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம். லஞ்சத்தின் மதிப்பை விட ஐந்து மடங்கு அல்லது RM10,000 அல்லது எது அதிகமாக இருந்தாலும் அத்தொகை அபராதமாக விதிக்கப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here